Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: น้าๆ พี่ๆน้องๆ คิดถึง Guitar ตัวแรกที่ คุณพ่อ คุณแม่ ซื้อให้ แต่เราได้ขายไปแล้ว  (อ่าน 7576 ครั้ง)

Austin

• member
ของผมกีตาร์ตัวแรกเป็นกีตาร์ยี้ห้ออะไรจำไม่ได้ จำได้แต่ตอนเด็กแม่ไปเดินตลาดซื้อกับข้าว แล้วแกนึกยังไงไม่รู้ซื้อกีตาร์มาให้(ทั้งๆที่ผมก็เล่นไม่เป็น) แกบอกว่าเขามาขายที่ตลาดตัวละ 500 บาท จุดเริ่มต้นในการเล่นกีตาร์ก็มาจากตรงนั้นจนกระทั่งถึงวันนี้ แต่ที่น่าเสียดายคือเจ้ากีตาร์ตัวนี้ เพื่อนที่เรียนห้องเดียวกันสมัยมัธยมมันขอยืมไปเล่นที่บ้านบอกจะยืมไปหัดหน่อย ตั้งแต่วันนั้นผมก็ไม่ได้เจอหน้าเพื่อนคนนี้และเจ้ากีตาร์ตัวแรกในชีวิตผมอีกเลย (พูดแล้วน้ำตาจะไหล)

Naikul

• member
ได้จับตัวแรกคือ Ovation ครับ
คุณพ่อให้มาเรียน ตอนนั้นอยู่ ม.1 เท่านั้น หวังจะเล่นตามเพื่อนล้วนๆ
ไม่ได้เห็นคุณค่าของกีตาร์เลย ถือไปไหนมาไหนก็เพียวๆไม่มีเคสไม่มีกระเป๋า
สุดท้ายก็เลิกฝึกไป เพราะไม่ได้อยากเล่นจริงๆ เลยคืนกีตาร์ให้ท่านไป

ส่วนตัวแรกที่ใช้ฝึกจริงๆก็ F310 ครับ ตอนนี้ก็ยังเก็บไว้อยู่
อยากจับ Ovation ตัวเก่ามาก แต่คุณพ่อท่านบอกว่าให้เพื่อนไปแล้ว

ยังนึกเสียดายอยู่เลย

Finger Walker

• member
พ่อไม่สนับสนุนให้เล่นครับ
ตัวแรกที่เล่น 20กว่าปีที่แล้ว เป็นของพี่ข้างบ้านครับ ยี่ห้อ Royal แกฝากไว้แอบภรรยาแกครับ เริ่มจากตรงนั้นแหละครับ

tuu099

• member
ขอตอบด้วยคนครับ เป็นของน้า yamaha อะไรไม่รู้โปร่งเล็กๆเองน่ะแต่จับนิ่มมากครับมีรอยแตกด้วยน้าบอกได้มาจากบ้านฝรั่งเค้าให้มาไม่มีสายแกซื้อสายมาเปลี่ยนแล้วเอาสีที่ซ่อมรถอ่ะครับสีแดงๆมาแก้จุดแตกแต่เสียงก็ยังดีน่ะครับ ผมฝึกตัวนี้แระครับ ตอนนี้ยังอยู่หรือป่าวไม่รู้ครับ อยากจะไปเอามาเหมือนกันไม่รู้น้าจะยอมมั๊ย 5555