Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: เล่น กีต้าร์ ที่บ้านคนเดียว เบื่อจัง  (อ่าน 6403 ครั้ง)

apinan14

• member
ไม่รู้มีใครเป็นอย่างนี้บ้าง แรงจูงใจ ค่อยๆ ลดลงๆ อยากหาเพื่อนๆ มาร่วมแจม และฝึกฝนไปด้วยกันคงดี

welovely007

• member
  • นัทนว
Re: เล่น กีต้าร์ ที่บ้านคนเดียว เบื่อจัง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2011, 23:29:01 »
  ประชาอุทิศ 33 555555555555

ปรกติผมอยู่ นวนครครับ น้าอภินันท์ ไกลมากๆๆๆๆๆ
นัทนว ( อ่านชื่อว่า นัทนะวะ ) ถ้ามันจะเปลี่ยนได้ก็เปลี่ยนซะ เจ็บแปล๊บดีกว่าปวดนานจำไว้

apinan14

• member
Re: เล่น กีต้าร์ ที่บ้านคนเดียว เบื่อจัง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2011, 23:35:30 »
  ประชาอุทิศ 33 555555555555

ปรกติผมอยู่ นวนครครับ น้าอภินันท์ ไกลมากๆๆๆๆๆ
ม่ายเป็งรัย ไว้เจอกันเมือชาติต้องการ ตรับ  เออ ว่าแต่ ที่บ้านน้า น้ำท่วมเปล่า เห็นใกล้จุดเสียง ยังงั้ยก้อเก็บกีต้าร์ไว้ในที่ปลอดภัยนะคร๊าบบบบบ

welovely007

• member
  • นัทนว
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2011, 00:02:20 »
ตอนนี้น้ำเข้ามาจ่อบริเวณโดยรอบแต่ยังไม่ท่วมข้ามแนวคันดินเข้ามาในเขตนิคมนวนครครับ

ไม่รู้ว่าจะรักษาแนวคันดินได้หรือป่าว  แต่ก็เริ่มเตรียมตัวพร้อมแล้วครับ ถ้าทะลักแนวคันดิน

เข้ามาได้ก็เตรียมเผ่นได้เลยครับ
นัทนว ( อ่านชื่อว่า นัทนะวะ ) ถ้ามันจะเปลี่ยนได้ก็เปลี่ยนซะ เจ็บแปล๊บดีกว่าปวดนานจำไว้

yut_ba

• member
    • facebook
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2011, 00:28:10 »
ตอนนี้น้ำเข้ามาจ่อบริเวณโดยรอบแต่ยังไม่ท่วมข้ามแนวคันดินเข้ามาในเขตนิคมนวนครครับ

ไม่รู้ว่าจะรักษาแนวคันดินได้หรือป่าว  แต่ก็เริ่มเตรียมตัวพร้อมแล้วครับ ถ้าทะลักแนวคันดิน

เข้ามาได้ก็เตรียมเผ่นได้เลยครับ

น้าอยู๋นวนคร อิอิ ไกล้ๆกาน ผมอยู๋ตลาดแกรน ตอนนี้ว่ายน้ำเล่นกำจระเข้ละครับ อิอิ

joe neck solid

• member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2011, 05:40:36 »
อยู่ปากคลองตลาด ไกลกันมาก
(ไม่อยากจะคุย ฝืมือผมห่วยมาก เล่นกีต้าร์มานาน 2534-ปัจจุบัน ร่วม 20 ปียังด้ายแค่สตั๊มอย่างเดว ไม่พัฒนาเล้ย :'( :'( :'(  )

KULAA_101

• member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2011, 06:29:08 »
สำหรับผม...เอากีต้าร์+แอมป์เล็กๆไว้ท้ายรถตลอดครับ...แวะตามข้างถนนเมื่อไหร่ก็เล่นให้ภูเขาต้นไม้ นก กา หมาข้างถนนฟังไปเรื่อย เพราะกลัวเล่นให้คนฟังแล้วเขาด่าเอา...อิอิ...

กีต้าร์ก็นอนไปเป็นเพื่อนตลอดจ้า....

น้าต่อ.....

• member
  • กีต้าร์ 3 ลูก 2 เมีย 1
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2011, 06:37:03 »
ไกลๆกันทั้งนั้น..........คงต้องแจมกันผ่านวีดีโอคอนเฟอเร้นนท์..........

Aip studio

• member
  • ไม่เก่ง แต่ห่วย
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2011, 06:58:59 »
ไกลๆกันทั้งนั้น..........คงต้องแจมกันผ่านวีดีโอคอนเฟอเร้นนท์..........

น่าสนใจเป็นอย่างมากครับ ไม่ต้องเดินทาง เราก็สามารถร่วมถ่ายทอดความรู้สึก ออนไลน์ได้  แต่โปรแกรมอะไรบ้างที่มันไม่หน่วงเวลา คุยออนไลน์ครับ ^_^
ชีวตเหมือนกระดาษ............มี 2 ด้านเสมอ

tao

• member
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2011, 07:04:45 »
เป็นเหมือนกัน

ต้องหาเพื่อนมาเล่นด้วยบ่อยๆหรือไม่ก็ออกไปหาฟังเพลงในแนวที่เราชอบจะเป็นแรงกระตุ้นได้ครับ

Nightbarons

• member
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2011, 22:57:23 »

น่าสนใจเป็นอย่างมากครับ ไม่ต้องเดินทาง เราก็สามารถร่วมถ่ายทอดความรู้สึก ออนไลน์ได้  แต่โปรแกรมอะไรบ้างที่มันไม่หน่วงเวลา คุยออนไลน์ครับ ^_^

แนะนำโปรแกรม skype ครับน้า  คุยออนไลน์เสียงไม่หน่วงเสียงชัดเจน พอๆกับโทรศัพท์เลย  ถ้าเปิดกล้องถ้าเน็ตช้าก็อาจจะกระตุกครับ 

Dog Never Lie

• member
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2011, 20:24:15 »
แอบมาเบือด้วยคนแต่ว่าเล่นไม่เก่งขนาดจะไปเล่นกับชาวบ้านได้เลยต้องจัดคนเดียวในบ้านให้เมียบ่นครับ
It's my...

s.lucky

• member
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2011, 20:37:34 »
อยู่ปากคลองตลาด ไกลกันมาก
(ไม่อยากจะคุย ฝืมือผมห่วยมาก เล่นกีต้าร์มานาน 2534-ปัจจุบัน ร่วม 20 ปียังด้ายแค่สตั๊มอย่างเดว ไม่พัฒนาเล้ย :'( :'( :'(  )

เล่นเก่งไม่เก่งไม่เป็นไร เล่นแล้วมีความสุขก็พอครับ สู้ๆ ครับ.... ^ ___ ^
Acoustic Only...!

thanakit2511

• member
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2011, 20:58:41 »
แรงจูงใจของผมก็มาจากบรรดาน้าๆในเวบบ้านไม้นี่ละครับ ผมหยุดเล่นกีต้าร์มาเกือบ 20 ปี เพราะคิดไปเองว่าวัยมันไม่เหมาะแล้ว หันไปเล่นซอกับไวโอลินอยู่พักใหญ่ บังเอิญมาเจอเวบนี้เข้าและเห็นน้าๆหลายท่านอายุก็ไม่น้อยแล้วยังเล่นกันอยู่ เลยไปรื้อเอากีต้าร์เก่าทั้งโปร่งและไฟฟ้าออกมาเล่นอีก

time

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2011, 02:11:11 »
สำหรับผม...เอากีต้าร์+แอมป์เล็กๆไว้ท้ายรถตลอดครับ...แวะตามข้างถนนเมื่อไหร่ก็เล่นให้ภูเขาต้นไม้ นก กา หมาข้างถนนฟังไปเรื่อย เพราะกลัวเล่นให้คนฟังแล้วเขาด่าเอา...อิอิ...

กีต้าร์ก็นอนไปเป็นเพื่อนตลอดจ้า....

ผมเหมือนน้ากุลาเลย พกติดรถเป็นประจำเผื่อยาวฉุกเฉิน
 ปล.แต่น้ากุลาจอดรถได้ใจมาก ขวางถนนเลย อิอิ...

iamday

• member
  • Fake 'User Online & Ghost Member
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2011, 11:12:12 »
เก็บไว้ในรถเอาผ้า คลุมไว้ก็ดีนะครับ แหะๆ  ^=^"
http://www.prchecker.info/check_page_rank.php << อยากรู้ว่าเวปมีคนเข้าเวปคุณเท่าใดเช็คๆๆๆๆๆๆ

apinan14

• member
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2011, 11:16:11 »
เก็บไว้ในรถเอาผ้า คลุมไว้ก็ดีนะครับ แหะๆ  ^=^"
คลุมไว้ กลัว มันร้อน หรือ โดนงัด ขโมยเอา กีต้าร์ไป  เป็นผม กลัว ทั้งสองอย่างเลย

vechayan

• member
  • Silpakorn 1978
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2011, 17:02:12 »
ผมก็กลับมาเล่นใหม่เหมือนกันหลังจากเลิกไปตั้งแต่ปี ๒๕๒๔ จบนิติมธ.แล้วก็ไม่มีโอกาสจับอีกเลย ไปรับราชการตามหัวเมืองเคยคิดจะหัดกีต้าร์คลาสสิคก็ได้แค่คิด ไปเรียนอเมริกาซื้อles Paulมาตั้งไว้ดูที่หอพักก็ไม่ได้เล่นอีกและก็ไม่ได้เอากลับยกให้เพื่อนอาฟริกันไปซะงั้น ผันชีวิตมาอยู่ภาคเอกชนก็ยังไม่มีเวลาจะคิดเล่นเครื่องดนตรีอะไร พอมาเจอเว็บนี้กลายเป็นแรงบันดาลใจกลับมาเล่นกีต้าร์ใหม่ ลูกเมียพากันงงเพราะไม่เคยเห็นพ่อจับกีต้าร์ ไปให้อาจารย์เด่นเคาะสนิมให้ได้อะไรมามากตอนนี้เลยบ้ากีต้าร์ไปเลย ซื้อมา ๒ ตัวแล้ว กำลังเล็งๆไว้อีก เล่นคนเดียวเหมือนกันครับ อ.เด่นแนะนำว่าต้องหาโอกาสแสดงครับอย่างน้อยในหมู่เพื่อนฝูงก็ยังดีไม่งั้นไม่มีperformance

FOTOBEER

• member
  • fotobeer2516แอ๊ดgmail.com
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2011, 17:19:57 »
ตั้งแต่ผมย้ายมาอยู่ที่ ประเทศพิจิตร นี่ ก็เล่นคนเดียวมาตลอด เลยต้องอัดคลิป มารบกวนพวกน้าๆบ้านไม้ ให้ได้ปวดหัวกัน

ปล. เวลาออกไปร้านเหล้าแถวบ้าน ก็จะมีโอกาส ไปได้ แยม กับกับคนอื่นบ้าง..........อิอิ 3 เดือน ครั้ง.....บ่อยไปมั๊ย 5555

vechayan

• member
  • Silpakorn 1978
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2011, 17:34:38 »
คุณFotobeerอยู่ตรงไหนของพิจิตรอ่ะครับ เมื่อก่อนตอนผมอยู่เพชรบูรณ์ขับรถข้ามเขารังไปกินข้าวฟังเพลงที่ตะพานหินเป็นประจำ ร้านคุณแชมป์ตะพานหินยังอยู่ไหมครับ