Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: กีตาร์เคลือบด้าน ที่ติดปิ๊กการ์ด  (อ่าน 6030 ครั้ง)

wuthipong

• member
กีตาร์เคลือบด้าน ที่ติดปิ๊กการ์ด
« เมื่อ: กันยายน 10, 2011, 01:43:43 »
ผมสงสัยว่า กีตาร์เคลือบด้าน ที่ติดปิ๊กการ์ด พอเวลาผ่านไปเมื่อเอาปิ๊กการ์ดออก คราบกาวมันจะออกมั๊ยครับ หรือมันจะทิ้งรอยน่าเกลียดอ่ะครับ
เห็นว่ากันว่าพวกเคลือบด้านดูแลรักษายากด้วย แต่ถ้าไม่มีปิ๊กการ์ดผมก็กลัวเป็นรอยอ่าครับ ผมควรทำยังไงดีครับน้าๆแนะนำที T-T

เอ้อ อีกเรื่องครับ ไม่รู้ว่าผมหูฟาดไปเองรึเปล่า ผมเคยลองติดปิ๊กการ์ด แล้วรู้สึกเสียงมันทึบๆขึ้น แต่พอเอาปิ๊กการ์ดออกเสียงมันดันใสกว่าและดังกว่า หรือผมคิดไปเองอ่ะครับ T-T

ปล.ถ้าที่ไหนมีปิ๊กการ์ดระบบสูญญากาศขาย น้าๆแนะนำผมทีนะครับ วันนี้ผมไปดูที่เวิ้งมีแต่แบบกาวอ่ะครับ ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะครับ T-T

เ..อ..ซ..า..ว

• member
Re: กีตาร์เคลือบด้าน ที่ติดปิ๊กการ์ด
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 10, 2011, 02:26:49 »
ทึบขึ้น นิดนึงครับ ผมก็เคยลอง ตอนนี้แกะออกเรียบร้อยแล้ว ของผมกีต้าร์ราคาถูกๆ เลยไม่เครียดเรื่องริ้วรอย

wichian

• member
Re: กีตาร์เคลือบด้าน ที่ติดปิ๊กการ์ด
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 10, 2011, 09:27:20 »
ใช้วิธีของน้าเบียร์ก็ได้ครับ ซื้อฟิมล์กันรอยที่เค้าใช้ติดหน้าจอโน๊ตบุ๊คอ่ะครับ น่าสน
เล่นไม่เก่ง แต่ใจรัก

nong

• member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 10, 2011, 10:07:53 »
satin ดูแลรักษายาก   แต่ผมก็ชอบมากกว่า ผิวเคลือบ  ชอบที่ได้สัมผัสลายไม้

wuthipong

• member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 10, 2011, 12:03:56 »
ขอบคุณน้าๆทุกท่านนะครับ ปล.ฟิล์มกันรอยน่าสนใจจังแฮะ ไม่ทิ้งคราบกาวด้วย ><

springwaltz

• member
  • Vet Med
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 11, 2011, 06:32:34 »
ผมก็เคยเอาออกครับเสียงทึบลงนะผมว่าคือแปลกๆอะครับเเต่ใส่เเล้วดีขึ้นนะ

wuthipong

• member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 11, 2011, 13:12:20 »
อ่อๆ แต่ตอนนี้ปัญหาที่ผมกลัวมากที่สุดคือ กีตาร์ผมมันเคลือบด้าน กลัวว่าเวลาถอดมา จะเช็ดคราบกาวไม่ออกอ่ะครับ

ปล.อยากลองดูแบบใช้ฟิล์มกันรอยทำเป็นปิ๊กการ์ดดู แต่พวกเคลือบด้าน ไม่รู้ว่าจะติดได้รึเปล่าอ่าครับ

Aip studio

• member
  • ไม่เก่ง แต่ห่วย
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 11, 2011, 13:20:25 »
อ่อๆ แต่ตอนนี้ปัญหาที่ผมกลัวมากที่สุดคือ กีตาร์ผมมันเคลือบด้าน กลัวว่าเวลาถอดมา จะเช็ดคราบกาวไม่ออกอ่ะครับ

ปล.อยากลองดูแบบใช้ฟิล์มกันรอยทำเป็นปิ๊กการ์ดดู แต่พวกเคลือบด้าน ไม่รู้ว่าจะติดได้รึเปล่าอ่าครับ

ลองเลยครับ ได้ไม่ได้ยังงัยบอกด้วย กำลังจะทำอยู่เหมือนกัน ^^
ชีวตเหมือนกระดาษ............มี 2 ด้านเสมอ

Dog Never Lie

• member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 11, 2011, 17:34:13 »
ออกแน่นอนครับคราบกาวแต่เอาออกง่ายกว่ากีตาร์ที่เคลือบมาซะอีก ผมงั้นออกมาหมดแล้วทั้ง Satin และเคลือบทำมาทั้งหมด 3 ตัว
หากว่ามันมีคราบกาวใช้ยาหม่องครับ ค่อยๆถู ค่อยขัดแล้วจะออก

อีกอย่างหนึ่งระวังนะครับหากว่าใช้งานมานานแล้วเพิ่งจะแกะออกระวังสีด่างไม่เท่ากันนะครับ

It's my...

wuthipong

• member
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 11, 2011, 21:59:36 »
ขอบคุณมากๆนะคร๊าบ อันตรายแฮะ ถ้าไม่ดูแลดีๆอ่า ><

BBadtz

• member
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กันยายน 11, 2011, 22:20:09 »
ถ้าจะเอาออก ควรรีบตัดสินใจครับ
นานไปสีมันจะไม่เสมอกัน
คิดด่วน ทำด่วนครับ เรื่องนี้

wuthipong

• member
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กันยายน 11, 2011, 23:54:21 »
ตอนนี้ผมยังไม่ได้ติดอ่าคร๊าบ แต่คาดว่ากำลังจะติดแบบฟิล์มกันรอยของ Ipad2

จะซื้อมาตัดให้เป็นปิ๊กการ์ดอ่ะครับ แต่ก็ยังกังวลอยู่ เพราะกีตาร์ผมมันเคลือบด้าน ไม่รู้จะติดอยู่รึเปล่า

เพราะถ้าเป็นกีตาร์เคลือบเงา ฟิล์มกันรอยมันติดอยู่แน่ๆอ่ะครับ ><

djpop

• member
    • Sound Master Sound System and Band Gear for Rental
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กันยายน 12, 2011, 14:31:14 »
ผมซื้อปุ๊บ แกะวันนั้นเลย และต้องเป็นกีต้าร์ที่ไม่สต๊อกอยู่ในร้านนานด้วย ไม่งั้นอาจด่างเพราะอยู่ในร้านมานาน

wuthipong

• member
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กันยายน 12, 2011, 14:40:03 »
ผมซื้อปุ๊บ แกะวันนั้นเลย และต้องเป็นกีต้าร์ที่ไม่สต๊อกอยู่ในร้านนานด้วย ไม่งั้นอาจด่างเพราะอยู่ในร้านมานาน

น้าชอบแบบไม่มีปิ๊กการ์ดใช่มั๊ยอ่าครับ ผมก็ชอบเหมือนกัน ตอนแรกอยากติดปิ๊กการ์ดใส แต่ก็กลัวคราบกาว ผมเลยกะจะลอง
ซื้อฟิล์มของ Ipad2 มาตัดเป็นรูปปิ๊กการ์ด แล้วลองมาติด แต่ตอนนี้ยังไม่รู้ว่ามันจะติดกีตาร์ผมที่เป็นเคลือบด้านอยู่รึเปล่า ผมเลยยังไม่กล้าติดอ่ะครับ อิอิ

tumtengu

• member
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กันยายน 15, 2011, 22:50:34 »
เหมือนกันเลยครับ
คิดอยุ่ว่าจะไปติดปิ๊กการ์ดใส เช่นกัน
แต่มาอ่านแบบนี้ชักไม่อยากติดซะแล้วสิ

ตอนนี้ก็เริ่มมีรอยข่วนบางๆบ้างแล้วล่ะ
พอมาอ่านแบบนี้เลยคิดว่าจะไม่ติดแล้วล่ะ ^___^

wuthipong

• member
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กันยายน 16, 2011, 02:16:53 »
เหมือนกันเลยครับ
คิดอยุ่ว่าจะไปติดปิ๊กการ์ดใส เช่นกัน
แต่มาอ่านแบบนี้ชักไม่อยากติดซะแล้วสิ

ตอนนี้ก็เริ่มมีรอยข่วนบางๆบ้างแล้วล่ะ
พอมาอ่านแบบนี้เลยคิดว่าจะไม่ติดแล้วล่ะ ^___^

ใช่ครับ ผมเองตอนแรกก็กะจะติดปิ๊กการ์ดใส
แต่พอรู้เรื่องกาว กับเรื่องรอยด่างชักไม่กล้าแล้ว
อยากลอง ฟิล์มกันรอยของIpad2 มาตัดเป็นทรง
แต่ก็ไม่รู้ว่าจะติดอยู่รึเปล่า เพราะกีตาร์ผมเป็นเคลือบด้านอ่าครับ
ถ้าเคลือบเงาอ่ะ ผมว่ามันติดอยู่แน่ๆ ><

FOTOBEER

• member
  • fotobeer2516แอ๊ดgmail.com
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กันยายน 16, 2011, 08:45:47 »
จะด้านจะเงา ฟิล์มมันก็ติดอยู่แล้วครับ  ผมลองมาหมดแล้ว  สบายใจได้ครับ

Aip studio

• member
  • ไม่เก่ง แต่ห่วย
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กันยายน 16, 2011, 09:34:56 »
จะด้านจะเงา ฟิล์มมันก็ติดอยู่แล้วครับ  ผมลองมาหมดแล้ว  สบายใจได้ครับ

หมอเบียร์ ฟันทิ้ง  เอ๊ยยยย ฟันธง อิอิ ^_^
ชีวตเหมือนกระดาษ............มี 2 ด้านเสมอ

wuthipong

• member
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กันยายน 16, 2011, 11:39:00 »

ว้าว ขอบคุณมากๆครับน้าเบียร์ ><

noomxman

• member
  • ชีวิตมันสั้น ทำมันให้ดีที่สุด
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กันยายน 16, 2011, 11:52:46 »

ผมเชื่อน้าเบียร์ติดมันหมดทุกตัวแล้วคร้าบ   ;D ;D ;D ;D
noomxman