Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครเคยลองหรือมีประสบการณ์กับ Greven ไหมครับ  (อ่าน 1087 ครั้ง)

chris804

• member
  • Merrill/ Collings/ Gibson
เผอิญผมกำลังจะสั่ง made-to-order John Greven อยู่ครับ

น้าๆท่านใดมีประสบการณ์ เคยลองหรือเป็นเจ้าของ

รบกวนช่วยแสดงความคิดเห็นหรือแบ่งปันครับ

! No longer available
Depend on your taste

BBadtz

• member
Re: มีใครเคยลองหรือมีประสบการณ์กับ Greven ไหมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2017, 11:37:44 »
ผมเคยชอบ Greven มากๆอยู่ช่วงนึง
เพราะผมชอบ Kotaro Oshio

กีต้าร์ระดับนี้เสียงดีอยู่แล้ว
แต่ด้วยราคา คงไม่ซื้อถ้าไม่ได้ลอง

ที่ชอบอีกยี่ห้อ คือ Yokoyama
ถ้ามีโอกาสคงต้องไปหาลองที่ญี่ปุ่น

อย่างนึงที่ผมว่าคลิปเสียงบอกไม่ได้ คือ
Respond ของกีต้าร์ ว่าเสียงมันตามมือขนาดไหน

[/quote]

chris804

• member
  • Merrill/ Collings/ Gibson
Re: มีใครเคยลองหรือมีประสบการณ์กับ Greven ไหมครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2017, 17:27:37 »
ผมเคยชอบ Greven มากๆอยู่ช่วงนึง
เพราะผมชอบ Kotaro Oshio

กีต้าร์ระดับนี้เสียงดีอยู่แล้ว
แต่ด้วยราคา คงไม่ซื้อถ้าไม่ได้ลอง

ที่ชอบอีกยี่ห้อ คือ Yokoyama
ถ้ามีโอกาสคงต้องไปหาลองที่ญี่ปุ่น

อย่างนึงที่ผมว่าคลิปเสียงบอกไม่ได้ คือ
Respond ของกีต้าร์ ว่าเสียงมันตามมือขนาดไหน

ผมไม่กล้าเสี่ยงเลยแบบนี้ 55555
Depend on your taste

Krapkaew

• member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 01, 2017, 19:39:16 »
รู้ว่าเสียงดีและมีเอกลักษณ์ครับ แต่ราคาไม่อยากพูดถึง
ว่าแต่ สั่งทำนี่น่าจะรอนาน นะครับ

BBadtz

• member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 01, 2017, 22:22:27 »
อีกเรื่อง คือ shape คอ ครับ
กีตาร์คอใหญ่ V shape เนี่ย
ผมเล่นไม่เป็นเลยครับ
(ถึงคอ C ก็เถอะ C แต่ละยี่ห้อก็ไม่เหมือนกัน)