Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยแนะนำเพลงหน่อยครับ  (อ่าน 2074 ครั้ง)

SNsnowflake

• member
ช่วยแนะนำเพลงหน่อยครับ
« เมื่อ: เมษายน 02, 2011, 18:38:27 »
ขอเป็นfinger stlyeแบบง่ายๆจะลองหัดเป็นเพลงแรกอ่ะครับ
พอดีเมื่อวาน ลองpicking เพลงbitter heartแล้วติดใจเลยอยากลองfinger stlye เพลงแรกครับ
ขอบคุณครับ

NevaeH...^^

• member
Re: ช่วยแนะนำเพลงหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 02, 2011, 22:00:04 »
เพลงแรกของผมก็  I believe ost.my sassy girl อะจ้า
><"

โก้ - Aromild

• member
  • Aromild ดนตรีที่มีกลิ่นหอมละมุน...
    • Facebook
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 02, 2011, 22:34:13 »
เพลงแรกของผมก็  I believe ost.my sassy girl อะจ้า

เหมือนกันเลยครับ ถ้าเล่นด้วยคีย์ G ที่ขึ้นด้วยเบส C จะเล่นง่ายครับ(มันมีหลายเวอร์ชั่นครับ)
กระบี่อยู่ที่ใจ หากเยี่ยมยุทธแล้วไซร้ แค่กิ่งไผ่ก็ไร้เทียมทาน...

SNsnowflake

• member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 02, 2011, 22:49:29 »
แล้วเวลาฝึกนี่ดูตาม tab เอาใช่ไหมครับแล้วtabมันแบ่งป่ะครับ ว่าเป็นแบบfinglestyleหรือยังไงอ่ะครับ ผมค่อนข้างมือใหม่

NevaeH...^^

• member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 02, 2011, 23:16:46 »

เหมือนกันเลยครับ ถ้าเล่นด้วยคีย์ G ที่ขึ้นด้วยเบส C จะเล่นง่ายครับ(มันมีหลายเวอร์ชั่นครับ)
อันนั้นแหละครับน้า อันเดียวกันเลย
ส่วนแทปบางอันมันก็เปนเล่นธรรมดาแบบให้คนร้องด้วยอะครับ บางอันก็เรียบเรียงแบบว่าที่มีทั้งทำนองแล้วก็เนื้อร้องด้วย
><"