Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนแนะนำกีต้าร์คอเล็กหน่อยค่ะ  (อ่าน 2998 ครั้ง)

bolaanabiosis

• member
รบกวนช่วยแนะนำหน่อยค่ะ อยากได้กีตาร์คอเล็ก พอดีเป็นคนตัวเล็กอ่ะคะ เดิมใช้ veelah v1d เล่นได้ไม่นานก็ปวดหลังค่ะ วางงบไว้ไม่เกิน 15000 ไม่ทราบว่าควรซื้อเป็นยี่ห้อหรือรุ่นไรดีค่ะ

ยินยอม

• member
  • กีตาร์ดีอยู่ที่คนเล่น
Re: รบกวนแนะนำกีต้าร์คอเล็กหน่อยค่ะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 02, 2011, 15:12:54 »
น่าจะไม่เกี่ยวกับคอ แต่เกี่ยวกับทรงมันมากกว่าครับ
เปลี่ยนมาใช้ตัวเล็กๆแทนดีกว่า ยี่ห้อตามชอบครับ
:)

โก้ - Aromild

• member
  • Aromild ดนตรีที่มีกลิ่นหอมละมุน...
    • Facebook
Re: รบกวนแนะนำกีต้าร์คอเล็กหน่อยค่ะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 02, 2011, 15:15:40 »
ถ้าคอเล็ก แนะนำ maestro เลยครับ ยี่ห้อนี้ผมไปลองมาแล้ว เสียงดีใช้ได้ คอเล็ก ออกแบบมาเพื่อมือของคนเอเชียโดยเฉพาะ(เค้าว่าอย่างนั้น) ครับ
ในความรู้สึกผม คอมันเล็กกว่า คราฟเตอร์ กับ ทาคามิเนะ ครับ
http://www.acousticthai.net/maestro_guitars_big_sale.htm
กระบี่อยู่ที่ใจ หากเยี่ยมยุทธแล้วไซร้ แค่กิ่งไผ่ก็ไร้เทียมทาน...

bolaanabiosis

• member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 02, 2011, 15:20:29 »
ขอบคุณนะคะ

TOM1869

• member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 02, 2011, 15:45:47 »
ไปลองจับดูก่อน  ครับ takamine ที่ นครหลวง แต่ละรุ่น คอไม่เท่ากัน ผมมี 2 รุ่นที่คอเล็ก เท่ากีต้าร์ไฟฟ้า กับ รุ่นที่คอปกติ แต่ ตัว คอเล็กขายออกไปแล้ว ครับ
Line id: 081-8718003

Montra

• member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 02, 2011, 16:00:59 »
veelah v1d ทรงเดรทนอทนี่ครับ  ผู้ญิง ผู้ชายก็เหอะ ตัวเล็กนี่เล่นแล้วปวดไปทั้งตัวครับ  ยิ่งทรงจัมโบ้นี่หมดสิทธิ์เลยสำหรับผมนะ  ลองทรง P, 000, GA  ก็ดีนะครับ  เล่นง่ายกว่าเยอะ

เอ....  แต่ผู้หญิงนี่ชอบทรงใหญ่ๆ ตู้มๆ แฮะ   ทำไมมันกลับกันหว่า  คริ คริ
**กีตาร์มันเถียงไม่ได้ เธอไปบ่นมันทำไม**

kwanbiggun

• member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 02, 2011, 22:00:19 »
แนะนำกีต้าร์น้อยครับ  อุ๊ค นะครับ ไม่ปวดหลัง ไม่เจ๋บนิ้ว   แฮ่ๆ  นอกเรื่อวหรื่อเปล่าวเนี่ย

น้าเรย์ ครับ

• member
  • ผมน้าเรย์ครับ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 02, 2011, 22:09:27 »
ถ้าคอเล็ก แนะนำ maestro เลยครับ ยี่ห้อนี้ผมไปลองมาแล้ว เสียงดีใช้ได้ คอเล็ก ออกแบบมาเพื่อมือของคนเอเชียโดยเฉพาะ(เค้าว่าอย่างนั้น) ครับ
ในความรู้สึกผม คอมันเล็กกว่า คราฟเตอร์ กับ ทาคามิเนะ ครับ
http://www.acousticthai.net/maestro_guitars_big_sale.htm

เห็น ด้วย นะ ควร จะ ไป ลอง ครับ ผม ก้อจะ ไป
มือกีต้าร์โฟล์ก