Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: คนฟิลิปินส์  (อ่าน 6544 ครั้ง)

clapton_slow

• member
Re: คนฟิลิปินส์
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กันยายน 03, 2011, 15:17:54 »
บ้านเราก็มีแผงกีต้าร์ขายตามงานวัดเหมือนกันครับ...แต่จิตสำนึกทางดนตรีของเราไม่มี... เมื่อวานผู้ปกครองมารับลูกเห็นกีต้าร์PRS.ที่ผมกำลังขัดบอกว่าสวย ถามว่าราคาถึง5พันมั๊ย...ผมก็....อิอิ....??????

แผงขายกีต้าร์ริมทางของไทย...555...มีนะ....

เเล้วว่าเเต่รูปนี้อยู่ที่จังหวัดไหน ครับผม
เปิดหมวก ร้องเพลง เสรี

ปลวกแทะกีต้าร์

• member
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กันยายน 03, 2011, 18:53:45 »
ผมว่า เพลง ลุงขี้เมามากกว่านะ

redtopup

• member
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กันยายน 03, 2011, 19:17:35 »
เพลง anak 
เพลงนี้พูดถึงเด็กที่ตอนเกิดมา ทำให้ความฝันของพ่อแม่เป็นจริง
 พ่อแม่เฝ้าถนอมเลี้ยงดู ดีใจเพียงแค่เห็นรอยยิ้มของลูก และคอยอยู่เคียงข้างเพื่อมองดูแม้ตอนลูกน้อยหลับใหล
ลูกไม่เคยรู้ว่าความรักของพ่อแม่ยิ่งใหญ่ขนาดไหน
รักของพ่อแม่คือรักที่พร้อมจะทุ่มเทให้ทุกสิ่งทุกอย่าง
 หวังเพียงให้ลูกเติบใหญ่มีชีวิตที่ดี
ฝึกอย่างถูกวิธี แล้วเราจะไปถึงความสามารถอันสูงสุดข

redtopup

• member
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กันยายน 03, 2011, 19:20:52 »
Freddie Aguilar Anak (original version)

เฟรดดี้ อากีล่าร์ ผู้ยิ่งใหญ่ครับ เพลงนี้เพราะมั๊ยครับ น่าจะคุ้นหู:)

นี่เเหล่ะน่าจะต้นฉบับเพลง ไม้ไผ่ ของน้าเเอ๊ด คาราบาวเเน่นอน

ผมว่ามันน่าจะเพลงลุงขี้เมาน๊ะครับ..........

...........................................

ผมก็ว่างั้นแหละ....

อุ๊ยคำ
A Man Come Into Egypt

ผมเพิ่งรู้ เดี่ยวนี้เองว่า อุ้ยคำ มาจากเพลง สากล ของ พีเตอร์พอลแอนด์แมรี่
ขอบคุณมากครับน้า  
ต้องกลับไปฟัง ใหม่อีกเที่ยวแล้ว  ทำไมผมชอบ วงนี้มากแต่ ยังไม่เคยฟัง เพลง อุ้ยคำเลย 

ฝึกอย่างถูกวิธี แล้วเราจะไปถึงความสามารถอันสูงสุดข

toku

• member
  • Depapepe's fan
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: กันยายน 03, 2011, 19:26:40 »
เพลง anak 
เพลงนี้พูดถึงเด็กที่ตอนเกิดมา ทำให้ความฝันของพ่อแม่เป็นจริง
 พ่อแม่เฝ้าถนอมเลี้ยงดู ดีใจเพียงแค่เห็นรอยยิ้มของลูก และคอยอยู่เคียงข้างเพื่อมองดูแม้ตอนลูกน้อยหลับใหล
ลูกไม่เคยรู้ว่าความรักของพ่อแม่ยิ่งใหญ่ขนาดไหน
รักของพ่อแม่คือรักที่พร้อมจะทุ่มเทให้ทุกสิ่งทุกอย่าง
 หวังเพียงให้ลูกเติบใหญ่มีชีวิตที่ดี

anak แปลว่า ลูกค่ะ :D

singha _ku68

• member
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: กันยายน 04, 2011, 10:10:26 »
บ้านเราก็มีแผงกีต้าร์ขายตามงานวัดเหมือนกันครับ...แต่จิตสำนึกทางดนตรีของเราไม่มี... เมื่อวานผู้ปกครองมารับลูกเห็นกีต้าร์PRS.ที่ผมกำลังขัดบอกว่าสวย ถามว่าราคาถึง5พันมั๊ย...ผมก็....อิอิ....??????

แผงขายกีต้าร์ริมทางของไทย...555...มีนะ....

ถามซะเสียของไปเลย