Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนพี่ๆน้าๆในacousticthaiด้วยครับ^^ระหว่างmartin กับ taylor  (อ่าน 4359 ครั้ง)

boom

• member
Re: รบกวนพี่ๆน้าๆในacousticthaiด้วยครับ^^ระหว่างmartin กับ taylor
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2015, 16:14:35 »
ฟังความคิดเห็นของน้า TOM แล้วกลัวจะเจ็บตัวเลยครับ ^^
เอามาเล่นที่บ้านธรรมดาครับ ไม่ได้ไปออกงานที่ไหน มีกีตาร์ไฟฟ้าเล่นแล้ว อยากลองเปลี่ยนแนวมาเล่นแบบหวานๆบ้างครับ
ถ้าอนาคตได้ซื้อจริงๆ คงจะเก็บใว้ครับ แต่อยากได้ตัวที่น่าสะสมจริงๆครับผม
 (ขอขอบพระคุณพี่ๆน้าๆอย่างสูงครับที่ให้คำแนะนำ)

TOM1869

• member
Re: รบกวนพี่ๆน้าๆในacousticthaiด้วยครับ^^ระหว่างmartin กับ taylor
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2015, 16:52:58 »
อย่าเชื่อ ผมมากนัก

แต่หากได้ รุ่นสูงๆ ราคาไม่แพงนัก มือสอง ก็พอจะขายออกได้  ถือว่ากำไรใช้  กีต้าร์ พวกนี้ ส่วนใหญ่ ซื้อมาแล้วไม่ค่อยเล่นกันกลัวเป็นรอย  กระแทกโต๊ะทีนึงก็สะท้านแล้ว ตัวที่จะได้เล่นบ่อยๆ ถนัดมือ  ก็เป็นตัวไม่แพงนั่นแหละครับ
Line id: 081-8718003

boom

• member
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2015, 17:12:35 »
ขอบคุณพี่ๆน้าๆมากเลยครับ ความรู้ใหม่ทั้งนั้นเลย ผมกลัวเหมือนกันครับ ถ้าซื้อรุ่นแพงๆมากลัวจะไม่กล้าเล่น พี่ๆน้าๆใน Acousticthai เก็บหรือเล่นมากกว่ากันเหรอครับ 55

bujarati

• member
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2015, 17:17:31 »
ผมเลือก  914CE  ครับ

ปล.  ตอนนี้ที่ music collection สาขาเซ็นทรัลบางนา  sale 914CE sunburst เหลือ 129,000 เหลือแค่ตัวเดียวนะครับ  หมดแล้วหมดเลย
ของใหม่ 100% ผมเพิ่งไปลองมาเมื่อวาน  ไม่มีตำหนิใดๆ คอตรง ไม่ป่อง เสียงดีเลยครับ  ฟิงเกอร์เบสเด้งดีครับ

TOM+

• member
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2015, 22:34:51 »
ขอบคุณพี่ๆน้าๆมากเลยครับ ความรู้ใหม่ทั้งนั้นเลย ผมกลัวเหมือนกันครับ ถ้าซื้อรุ่นแพงๆมากลัวจะไม่กล้าเล่น พี่ๆน้าๆใน Acousticthai เก็บหรือเล่นมากกว่ากันเหรอครับ 55

ซื้อมาแล้ว เล่นเถอะครับ
ของแพงคือของที่เสียเงินซื้อมาแล้วไม่ได้ใช้

เมื่อกี้ผมนั่งเล่น 914ce ที่เพิ่งซื้อมา รู้สึกมีความสุขดีครับ ได้เล่น ได้จับ ได้ดู
แต่ก็อย่างน้า TOM1869 ว่าครับ กลัวเป็นรอย เวลาหยิบจับ เคลื่อนย้าย ก็ต้องระวังมากกว่าปกติ

414ce ตัวเดิม ตอนนี้นอนอยู่แต่ในกล่องเลยครับ

boom

• member
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2015, 22:41:39 »
น้า tom+ นี่ครอบครอง taylor หลายตัวเลยนะครับ 555
914ce นี่ถ้าเอามา สตรัมคอร์ด นี่เสียงพอได้ไหมครับ ^^