Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: เคยเจอมั๊ยครับ หลังเล่นกีตาร์เส็ด จะมีน้ำมันเยิ้มออกมา  (อ่าน 5527 ครั้ง)

the kooks

• บุคคลทั่วไป
เป็นกีตาร์รุ่นพี่นะครับ ใช้เล่นกลางคืนทุกวัน กีตาร์รุ่น taylor 310 ce ปี 2000

หลังเล่นเส็ด จะมีน้ำมัน เป็นสีเหลืองๆ ไม่มีกลิ่น จะเยิ้มออกมาตามไบดิ้ง ที่ไม้หลัง เกือบรอบตัวเลยครับ

ใครเคยเจอประสปการณ์แบบนี้บ้างครับ

Peavey

• member
 -*- เป็นไสยศาสตร์ปะคับ

น่าสยอง น้ำมันพราย

MUI

• member
เคลือบซาติน ยี่ห้อนี้....

(บิ๊กเบบี้ 10 ปีแล้ว ก็เยิ้มครับ)

nong

• member
กีต้าร์ตกมัน.....แนะให้หาผ้าแพรเจ็ดสีมาโพกที่หัว แล้วลงแป้งเสร็จแล้วลงมือขัดๆ ถูๆ อิอิ  อ่านหัวกระทู้แล้วตกใจ  เล่นกีต้าร์แล้วน้ำเยิ้ม

ตุ๊ อคูสติก.

• member
  • E - A - D - G - B - e
ไม้ตะเคียน !!
No 1 Does It Better.

piggy

• member
  ว้าย!!!........ผีสิง หุหุหุ

nong

• member
  ว้าย!!!........ผีสิง หุหุหุ
กีต้าร์หมีสิง  อิอิ

Dog Never Lie

• member
เคลือบซาติน ยี่ห้อนี้....

(บิ๊กเบบี้ 10 ปีแล้ว ก็เยิ้มครับ)

แสดงว่าเป็นปกติของยี่ห้อนี้ในกีตาร์ปีเก่าๆ ขอบคุณข้อมูลครับ
It's my...

Pa

• member
เฮ้ยยยย มีงี้ด้วย ลองถูๆ ถ้ามีเลขหลังไมค์บอกผมด้วยครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ แหะๆ ๆ

noomxman

• member
  • ชีวิตมันสั้น ทำมันให้ดีที่สุด
เฮ้ยยยย มีงี้ด้วย ลองถูๆ ถ้ามีเลขหลังไมค์บอกผมด้วยครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ แหะๆ ๆ

บอกต่อด้วยคร้าบ........ 555+ ;D ;D ;D ;D
noomxman

arnone

• member
  • Norman b18/cedar
ขอหวยเลย^^
Norman b18/cedar

Sgt Pepper

• member
  • เล่นมาสิบปี ตีอยู่สี่คอร์ด!
ถึงกับเยิ้มกันเลยทีเดียว

FOTOBEER

• member
  • fotobeer2516แอ๊ดgmail.com
น่าจะเป็น น้ำมันไม้นะครับ...........อิอิ

MUI

• member
เหงื่อเราไปกัดเคลือบซาติน

อย่ากอดแน่นมาก บางทีดึงไม่ออก เหนียวหนึด

(ของผมคอเหนียวติดมือ ลูบตามตัวก็หนืด ๆ ครับ)

the kooks

กีตาร์ของผมเองเป็น taylor 314ce ปี2000 เหมือนกัน แต่ของพี่เค๊าเป็นรุ่น 310

แต่กีตาร์ผม ปกตินะครับ  กีตาร์ซี่รี่ย์นี้ เคลือบซาติน ไม้หลังกับไม้ข้างครับ

แปลกจริงๆ

redtopup

• member
กีต้าร์ตกมัน.....แนะให้หาผ้าแพรเจ็ดสีมาโพกที่หัว แล้วลงแป้งเสร็จแล้วลงมือขัดๆ ถูๆ อิอิ  อ่านหัวกระทู้แล้วตกใจ  เล่นกีต้าร์แล้วน้ำเยิ้ม

ฮาจริงๆ  
ฝึกอย่างถูกวิธี แล้วเราจะไปถึงความสามารถอันสูงสุดข

nongheart

• member
เฮ้ย..กีตาร์อาถรรย์.....ให้ไปตรวจสอบ Spec อีกครั้งว่าทำจากพวกไม้สนรึเปล่า หรือว่าแอบเอาไม้ตะเคียนมาทำกันแน่
 :D :D :D

wonderman

• member
เป็นเหงื่อ จาก...........................พุง คนเล่น !

Aip studio

• member
  • ไม่เก่ง แต่ห่วย
อ่านแล้วฮาอ่ะ 555555+
ชีวตเหมือนกระดาษ............มี 2 ด้านเสมอ

the kooks

มันคือเรื่องจริงครับ