Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: น้าๆเคยลองกีต้าร์ตัวประมาณ 1000 กว่าบาทที่ขายแถวโลตัส บิ๊กซีไหมครับ  (อ่าน 9492 ครั้ง)

keit

• member
เคสนี้ กลัวพังก่อนจะคุ้มละสิครับ ลองดูก่อนสิครับ หากเขาใช้กีต้าร์บ่อยแล้วดูแลกีต้าร์ตัวละไม่เกิน 1,000 บาทได้ดีเกิน 1 ปี (ไม่นับว่าพังจากตัวกีต้าร์นะ) ค่อยหาใหม่ให้เขาแบบดีขึ้นไปอีก การเพิ่มจาก 1,000 เป็น 2,000 นี่เท่าตัวนะครับ

ยินยอม

• member
  • กีตาร์ดีอยู่ที่คนเล่น
ปัญหาของการใช้กีตาร์ที่ไม่ได้มาตรฐานในการฝึกคือ เล่นยาก เฟรตคม แอคชันสูง เจ็บนิ้ว เสียงเพี้ยน ทำให้เล่นไม่เพราะและหมดกำลังใจฝึกครับผม
:)