Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: อยากได้กีตาร์ยี่ห้อฮิปโปของช่างมดอ่ะครับ ยังไงดี  (อ่าน 9593 ครั้ง)

nesta kaka

• member
สั่งทำก็นานมากๆ แถมมือสองจะไปหาซื้อได้ที่ไหนครับ ใครทราบแนะนำทีครับ รบกวนขอเบอร์ช่างมดด้วยครับ ขอบพระคุณครับ

nhoy

• member
ช่างมด เบอร์โทร. 085 320 1166 ครับน้า nesta kaka

น้องbigg

• member
  • Gibson Hummingbird
ของแบบนี้ต้องใจเย็นๆครับ ตัวเดียวในโลกนะครับ  :)
คิดถึงเมืองภูเก็ต

nesta kaka

• member
ขอบคุณครับ

Traveler

• member
ความเร้าใจของกีต้าร์สั่งทำก็คือการ รอ รอ รอ แล้วก็ รอ นี่แหละครับ รอไปก็วาดฝันไปว่าจะออกมาอย่างโน้นอย่างนี้ 
ถ้าชอบจริง ก็รีบจองคิวเสียแต่วันนี้ ไม่งั้นจะยาวขึ้น และ ราคา(อาจ)จะสูงขึ้นอีก   รอนานก็ดีจะได้ค่อยๆหยอดกระปุกไปเรื่อยๆครับ

bobby

• member
  • Fingers For Fun
ไม่สนใจผลงานช่างคนนี้หรือครับ     
เยี่ยมถึงเรือนฯ ช่างเอ.wmv

nhoy

• member
"ช่างเอ" (ศักดิ์ระพี) ฝีมือดีมาก และมีอัธยาศัยที่ดีมากด่้วยครับ ^^

gttle

• member
ช่างมดรอ 2 ปี ครับ คิวยาวมากแต่ลองไปคุยดููครับเห็นมีทางเลือกอื่นอยู่
ช่างเอก็มือดีครับแต่ช่วงนี้นานเหมือนกันผมใช้ของแกมา 4 ตัวแล้ว

อยากได้ก็รอนิดนึงครับ ผมว่าจะทำเลยไม่ได้ทำเลยสอย yairi มาเล่นช่างว่างค่อยว่ากันอีกที

nhoy

• member
ถ้าน้า nesta kaka สนใจกีต้าร์ "ช่างเอ" และไม่อยากรอนาน ลองเข้าไปดูที่น้า bobby ลงขายไว้ในหน้า ซื้อ-ขาย ซิครับ น่าสนใจมากครับ

gttle

• member
ใช่ครับไปลองดูก่อนก็ได้จะได้ทราบแนวเสียง

nesta kaka

• member
มีลิงค์ไหมครับ

gttle

• member

Dog Never Lie

• member
ผมมีช่างสมชาย Leaf Guitar เก่าเก็บอยู่ตัวหนึ่งครับ อายุสิบปีกว่าแล้วครับ
It's my...

nhoy

• member
ผมมีช่างสมชาย Leaf Guitar เก่าเก็บอยู่ตัวหนึ่งครับ อายุสิบปีกว่าแล้วครับ
ผมเองโดยส่วนตัวแล้วชอบกีต้าร์ของ "ช่างสมชาย" มากครับ สวย งานดี เสียงดีครับ
ยินดีกับน้า 3X. ด้วยนะครับ

น้องbigg

• member
  • Gibson Hummingbird

เห็นรุปแล้วครับ งามแท้ ^^
คิดถึงเมืองภูเก็ต

balleka

• member
ช่างมดของดรับงาน 2 ปีนะครับ  เพราะตอนนี้คิวยาวมากมาย  ลองหาดูใน FB ได้เลยครับผม  แต่เหมือนว่าได้ยินว่าช่างมดจะทำกีตาร์ขึ้นมานอกจากตามใบสั่งนะครับ  แล้วเอามาขายด้วยอ่ะครับผม 
ตามนี้ไปเลยครับ   https://www.facebook.com/pages/Hippo-Acoustic/226658817376610
[url=http://pic.free