Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: การถอด Bridge Pin เพื่อเปลี่ยนสายกีต้าร์  (อ่าน 9504 ครั้ง)

aa

• member
การถอด Bridge Pin เพื่อเปลี่ยนสายกีต้าร์
« เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2012, 09:59:49 »
ถามน้าๆ ว่าการถอด Bridge Pin เพื่อเปลี่ยนสายกีต้าร์ ใช้อะไรถอดครับ ( ผมใช้ครีมดึงแล้วทำให้ Bridge Pin ที่เป็น Ebony สึก )

CATKAWKONG

• บุคคลทั่วไป
Re: การถอด Bridge Pin เพื่อเปลี่ยนสายกีต้าร์
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2012, 10:15:03 »
เอาผ้าหนาๆ หุ้มก่อนค่ะ แล้วค่อยเอาคีบหนีบ แล้วค่อยๆหมุน (ใจเย็นๆ)

noomxman

• member
  • ชีวิตมันสั้น ทำมันให้ดีที่สุด
Re: การถอด Bridge Pin เพื่อเปลี่ยนสายกีต้าร์
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2012, 10:27:04 »

คลายสายแล้วเอามือสอดเข้าไปในซาด์วโฮวใช้เหรียญสิบดันจากด้านล่างข้นมาครับ

หรือไม่ก็ใช้ที่งัดเฉพาะหมุดพินที่อยู่กับที่หมุนสายนะครับ(ผมใช้วิธีแรกประจำ)

noomxman

pomguitar

• member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2012, 12:27:14 »
เอาผ้าหนาๆ หุ้มก่อนค่ะ แล้วค่อยเอาคีบหนีบ แล้วค่อยๆหมุน (ใจเย็นๆ)

ผมก็ทำแบบนี้เช่นกัน

nhoy

• member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2012, 15:17:01 »

ผมก็ทำแบบนี้เช่นกัน
ผมเองก็ทำแบบนี้เช่นกันครับ
โดยค่อยๆ ดึงขึ้นมาตรงๆ เท่านั้นครับ

หลอดแตก

• member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2012, 17:11:56 »
สอดมือเข้าไปดันจากด้านในครับใช้เหรียญดัน
แต่ถ้าแน่นมากๆ ให้ใช้คีมปากนกแก้วเอาผ้ารองไว้และงัดจากด้านบนครับ ถ้าใช้คีมค่อยๆงัดนิดเดียวก็ออกแล้วครับ  อย่าทำแรง