Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครรู้จักกีตาร์ที่มันเล่นได้ทุกอย่างสารพัดนึกบ้างไหมครับ  (อ่าน 9645 ครั้ง)

ยินยอม

• member
  • กีตาร์ดีอยู่ที่คนเล่น
สมาคมชมเมีย
:)

Kwang @ Uttaradit

• member
  • Kwang @ Uttaradit
สมาคมชมเมีย

แสดงว่า น้ารักกีต้าร์  น้อยกว่า รักเมีย  จริง ๆ ใช่มั๊ยครับ ?  (ตอบดี ๆ นะครับ)
Finger Picking Style

หำน้อย_นะ_สกลนคร

• member
คำถาม  น่าสนใจมาก
คำตอบ  ไม่มีครับ

ของพ่วงคำถามไปอีก 1 คำถาม ไม่กล้าตั้งกระทู้ใหม่กลัวโดนโห่
มีกีต้าร์ยี่ห้อไหนรุ่นไหนที่ซื้อแล้วเล่นเก่งเลยมั่งไหม จะซื้อมาเล่นมั่ง
กี่วันๆกี่ตัวๆ ที่มีอยู่เล่นแล้วไม่เห็นถึงไหนเลย ไม่เป็นเพลงซักกะที
Ukkul ผมยังเล่นเปน พิณได้เลยน้าตู้
รักเธอนะ....กีต้าร์

Montra

• member
อ้างถึง
ส่วนของผมเขาชอบทำตัวเป็นคนใช้ ไม่ได้หมายความถึงคนใช้หน้าตาจิ้มล้ิม หรืออั๋นนะครับ แต่เขาใช้ผมดะเลย กวาดบ้าน ถูบ้าน ซักผ้า หากับข้าวกับปลา ฯลฯ ๅ/_!@#$%^@#&*()_@#%#%@$^%#W*&^%$#$%^&*(
โห!ได้ไงจิกหัวใช้อย่างกับนางทาษ อย่าไปยอมมัน ต้องปฎิวัติรัฐประหาร  เดี๋ยวเก็บเสื้อผ้ามาอยู่นอกบ้านกับผม เนี่ยมันไม่ให้เข้าบ้านหลายวันและ 5555

555++  น้าๆ ครับ  ผมว่าตอนนี้ เราเปลี่ยนหัวข้อกระทู้ที่อภิปรายกันก่อนดีมั๊ยครับ  รู้สึกประเด็นมันไปอีกทางแล้วหล่ะครับ
**กีตาร์มันเถียงไม่ได้ เธอไปบ่นมันทำไม**

Traveler

• member
เดี๋ยวครับอย่าเพิ่งเปลี่ยน ขออีกซักดอก
น้า aneng อยากทราบจังไม่ได้เข้าบ้านมากี่วันแล้ว ของผมแค่ 2 ครั้ง แต่ครั้งละเดือนกว่าเท่านั้นเอง จิ๊บๆ
จะแนะให้ครับ เอาอย่างผมหันหน้าเข้าหาวัดครับ เป็นที่พึ่งได้จริงๆ มีข้าวให้กิน มีที่นอนให้นอนครับเสียอย่างเดียวม่ได้ขนกีต้าร์ไปด้วย

น้า Hum ผมก็ยัง งงๆ อยู่เหมือนกันดำน้ำกันไปได้ไงวันนั้นน่ะ

ยินยอม

• member
  • กีตาร์ดีอยู่ที่คนเล่น
สมาคมชมเมีย

แสดงว่า น้ารักกีต้าร์  น้อยกว่า รักเมีย  จริง ๆ ใช่มั๊ยครับ ?  (ตอบดี ๆ นะครับ)

อู้ย เมียผมไม่เข้าเว็บนี้ครับ

แฮ่ะ ค่อยโล่งหน่อย..
:)

Aom1412

• member

ของพ่วงคำถามไปอีก 1 คำถาม ไม่กล้าตั้งกระทู้ใหม่กลัวโดนโห่
มีกีต้าร์ยี่ห้อไหนรุ่นไหนที่ซื้อแล้วเล่นเก่งเลยมั่งไหม จะซื้อมาเล่นมั่ง

กี่วันๆกี่ตัวๆ ที่มีอยู่เล่นแล้วไม่เห็นถึงไหนเลย ไม่เป็นเพลงซักกะที

น่าจะถามว่า มีกีตาร์ตัวไหนที่ซื้อเอาเข้าบ้านแล้วเมียไม่สงสัยมากกว่าครับพี่
ผมเอาตัวนึง...

น่าจะถามว่า มีกีตาร์ตัวไหนที่ซื้อเอาเข้าบ้านแล้วเมียไม่สงสัยมากกว่าครับพี่
ผมเอาตัวนึง...

ด้วยคนครับ

balleka

• member
ถ้ามีต้องซื้อด้วยแล้วครับ แต่จริงๆของผมแค่เน้น Strum คอร์ด มีโซโล่นิดหน่อยน่ะครับผม มีแนะนำไหมครับ
[url=http://pic.free

AlvareZ

• member
ตอบสั้นๆว่าไม่มีครับ ไม่งั้นนักดนตรีคงไม่พกหลายตัวหรอกครับ จะมีก็แต่ใช้ได้กว้างที่สุดแต่ก็ไม่สารพัดนึกหรอกครับ
ถ้าเป็นไฟฟ้าก็อย่าง เช่นพวกทรง standard มันใช้ได้กว้างครับ แต่เล่นพวกเมทัลหนักๆ PU มันก็ตอบสนองไม่ค่อยพอซักเท่าไหร่
ถ้าเป็นไฟฟ้าพวก semi hollow ก็ใช้ได้กว้างดีนะครับ แต่จะเอามาตีคอร์ดเพียวๆไม่เสียบไฟก็ไม่ดีอีก
หรือกีต้าร์โปร่งไฟฟ้าก็เอาไปใช้เล่น effect ไม่ได้อีกครับ
ความรู้อยู่ที่ปาก ถ้าอยาก ก็ใช้ปากเป็นทางเพื่อรู้

aneng

• member
อ้างถึง
ตอบสั้นๆว่าไม่มีครับ ไม่งั้นนักดนตรีคงไม่พกหลายตัวหรอกครับ จะมีก็แต่ใช้ได้กว้างที่สุดแต่ก็ไม่สารพัดนึกหรอกครับ
ถ้าเป็นไฟฟ้าก็อย่าง เช่นพวกทรง standard มันใช้ได้กว้างครับ แต่เล่นพวกเมทัลหนักๆ PU มันก็ตอบสนองไม่ค่อยพอซักเท่าไหร่
ถ้าเป็นไฟฟ้าพวก semi hollow ก็ใช้ได้กว้างดีนะครับ แต่จะเอามาตีคอร์ดเพียวๆไม่เสียบไฟก็ไม่ดีอีก
หรือกีต้าร์โปร่งไฟฟ้าก็เอาไปใช้เล่น effect ไม่ได้อีกครับ
กระจ่างเลยครับ พวกฟังทุกแนวอย่างผมต้องรอเทคโนโลยี่ในอนาคต..กีตาร์แปลงร่างได้ :'(