Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: greg bennctt vs carabao คนงบน้อย  (อ่าน 9593 ครั้ง)

AOFZA

• member
greg bennctt vs carabao คนงบน้อย
« เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2011, 17:39:59 »
greg bennctt gd 100s กับ carabao gw342 c-n ราคา 3500 เท่ากันพี่ว่าหน้าเล่นตัวไหนมากกว่ากัน และใครเป็นตัวแทนจำหน่ายสองยี้ห้อนี้ครับ

nhoy

• member
Re: greg bennctt vs carabao คนงบน้อย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2011, 18:34:54 »
ลองดู Greg Bennett ครับ

wichian

• member
Re: greg bennctt vs carabao คนงบน้อย
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2011, 18:52:32 »
Greg bennett น่าลองครับ
เล่นไม่เก่ง แต่ใจรัก

Montri

• member
  • ค่าความสุข ของคนเราไม่เท่ากัน...มีแค่นี้ก็สุขใจ !!
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2011, 18:53:06 »
ลองดู Greg Bennett ครับ
ตามน้าหน่อยอีกเสียงครับ
อย่า เห็น แก่ ตัว !!

kaizer123

• member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2011, 19:50:28 »
Greg Bennett น่าลองกว่านะครับที่ผมเคยลองจับๆดู

anusorn5214

• member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2011, 19:52:21 »
Greg Bennett ด้อยกว่า v1d เยอะมั้ยคับ

nai chic

• member
    • www.facebook.com
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2011, 20:37:17 »
Greg Bennett ด้อยกว่า v1d เยอะมั้ยคับ
ถ้าเป็น V1D ส่วนตัวผมคิดว่า Greg Bennett คุ้มกว่าครับ แต่ถ้าเป็น V1 DCE อันนี้ Veerah จะคุ้มค่าในเรื่องของภาคไฟฟ้าครับ..

Destracionz

• member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2011, 20:56:56 »
ถ้าเป็น V1D ส่วนตัวผมคิดว่า Greg Bennett คุ้มกว่าครับ แต่ถ้าเป็น V1 DCE อันนี้ Veerah จะคุ้มค่าในเรื่องของภาคไฟฟ้าครับ..
น้าครับ ผมขอเหตุผลของน้าด้วยได้มั้ยอะครับ
พอดีผมเป็นนักเรียน งบน้อยอยากซื้อมาใช้เล่นกับเพื่อนสักตัว ก็ยังลังเลเจ้า 2 ตัวนี้อยู่เหมือนกันครับ

Duckiezz

• member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2011, 21:05:16 »
แนะนำ yamaha f310 ครับ คุ้มมากครับ ถ้าแบบนี้ แต่ Greg bennett ก้ได้อยุครับ

ยินยอม

• member
  • กีตาร์ดีอยู่ที่คนเล่น
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2011, 21:08:04 »
Greg ได้ไม้หน้าแท้ เสียงดีกว่าคาราบาวแน่นอน เสียดายวันที่ลองไม่ได้เอาวี1 ไปเทียบกันเลยตอบยาก
หัวของ Greg มันสวยแบบโมเดิร์น ของวีล่าสวยแบบคลาสสิคนะผมว่าแล้วแต่ชอบครับ
เสียงไม่หนีกันมาก เกรกจะออมเบสแน่นกว่า วีล่ากลางสูงชัดเจน
ของแบบนี้ต้องจับเองลองเองครับ
:)

nai chic

• member
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2011, 21:34:42 »
น้าครับ ผมขอเหตุผลของน้าด้วยได้มั้ยอะครับ
พอดีผมเป็นนักเรียน งบน้อยอยากซื้อมาใช้เล่นกับเพื่อนสักตัว ก็ยังลังเลเจ้า 2 ตัวนี้อยู่เหมือนกันครับ
V1D เป็นกีตาร์ที่เสียงดีคุ้มราคาครับ แต่ข้อเสียที่เห็นได้อย่างชัดเจนคือความทนทาน V1D ใช้ไม้บางมากกว่ากีตาร์ทั่วๆไปครับ จึงทำให้เสียงกังวารกว่าและน้ำหนักเบากว่ากีตาร์ในราคาเท่าๆกัน แต่สาเหตุจากการที่ใช้ไม้บางทำให้เวลาเกิดอุบัติเหตุกระแทกอย่างไดอย่างหนึ่ง จะทำให้ตัวกีตาร์เกิดผลกระทบได้ค่อยข้างมากครับ อีกสาเหตุหนึ่งที่เจอคือท้องป่องอันเนื่องมาจากไม้หน้าไม่ค่อยแข็งแรงครับ..
     ถ้าตามโจทย์ที่ให้มาแล้ว Greg Bennett น่าจะเป็นตัวเลือกที่คุ้มค่ากว่า ยิ่งนำไปใช้เล่นในกลุ่มเพื่อนๆด้วยแล้ว ความแข็งแรงต้องมาก่อนเลยครับ หลายคนหลายมือครับ ถ้าชอบ veelah จริงๆอยากให้มองไปที่ V1DCE มากกว่าครับ มีภาคไฟฟ้าไว้เผื่ออนาคตอีกด้วยครับ...

zuchin

• member
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2011, 22:30:38 »
greg bennctt gd 100s กับ carabao gw342 c-n ราคา 3500 เท่ากันพี่ว่าหน้าเล่นตัวไหนมากกว่ากัน และใครเป็นตัวแทนจำหน่ายสองยี้ห้อนี้ครับ
Greg Bennett ดีกว่าครับ
ด้อยกว่าที่ราคา คุณภาพไม่ต่างกันมาก
อย่าเชื่อใครถ้าไม่ได้ลองด้วยตัวเอง
แต่ถ้าไม่มีโอกาสที่จะลองหลายยี่ห้อ เอาตามกระแสไปก่อน ขายง่ายราคาไม่ตก V1D

Destracionz

• member
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2011, 22:59:07 »
V1D เป็นกีตาร์ที่เสียงดีคุ้มราคาครับ แต่ข้อเสียที่เห็นได้อย่างชัดเจนคือความทนทาน V1D ใช้ไม้บางมากกว่ากีตาร์ทั่วๆไปครับ จึงทำให้เสียงกังวารกว่าและน้ำหนักเบากว่ากีตาร์ในราคาเท่าๆกัน แต่สาเหตุจากการที่ใช้ไม้บางทำให้เวลาเกิดอุบัติเหตุกระแทกอย่างไดอย่างหนึ่ง จะทำให้ตัวกีตาร์เกิดผลกระทบได้ค่อยข้างมากครับ อีกสาเหตุหนึ่งที่เจอคือท้องป่องอันเนื่องมาจากไม้หน้าไม่ค่อยแข็งแรงครับ..
     ถ้าตามโจทย์ที่ให้มาแล้ว Greg Bennett น่าจะเป็นตัวเลือกที่คุ้มค่ากว่า ยิ่งนำไปใช้เล่นในกลุ่มเพื่อนๆด้วยแล้ว ความแข็งแรงต้องมาก่อนเลยครับ หลายคนหลายมือครับ ถ้าชอบ veelah จริงๆอยากให้มองไปที่ V1DCE มากกว่าครับ มีภาคไฟฟ้าไว้เผื่ออนาคตอีกด้วยครับ...
ขอบคุณมากครับน้ากระจ่างเลย ถ้าไม่มองในเรื่องของความแข็งแรงแล้วเป็นน้า น้าจะเลือกตัวไหนหรอครับ
ทั้งในเรื่องเสียง ความเรียบร้อยของงาน และการขายต่อ

wuthipong

• member
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2011, 23:54:41 »
Greg ครับ ดีกว่าเยอะๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ จริงๆ ^^

maxxxx

• member
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2011, 00:42:20 »
เข้ามาเชียร์ greg อีกเสียงครับบ

REMO

• member
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2011, 04:11:26 »
ความเห็นส่วนตัว:
Greg: ไม่ค่อยชอบโลโก้และส่วนหัว
V1D: ชอบหัว โลโก้สวย

หน้าตา+รูปร่างแล้ว(เปรียบยังกะผู้หญิง) ผมชอบ V1D
~*~

nai chic

• member
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2011, 05:57:30 »
     ถ้าว่าด้วยเรื่องของความแข็งแรงแล้ว Greg Bennett แข็งแรงกว่าครับ หัวดูทันสมัยกว่า(อยู่ที่ความชอบ)... 
     เรื่องเสียงนี่ผมว่าพอกันครับ ถ้าใครไม่ได้ลอง Greg Bennett ก็จะบอกว่าในราคานี้ Veerah นำมาโด่ง จริงๆแล้วความเห็นส่วนตัวผมว่ากินกันไม่ลงเลยครับ...
    เรื่องงานความเรียบร้อยนี่ V1 เขาขึึ้นชื่ออยู่แล้วครับเรื่องแอ็กชั่นที่มาสูงลิบลิ่ว ถ้าซื้อ V1ก็อย่าลืมบวกค่า setup ไปอีก 200-300 บาทนะครับ แต่ V1 จะแถมกระเป๋าหนานุ่มมาด้วย อันนี้คุ้มครับ...
...สุดท้ายคือต้องลองเองครับ ส่วนตัวผมว่า Greg Bennett น่าใช้ครับ แต่รุ่นนี้เขามีกระเป๋าแถมรึเปล่าผมไม่ทราปครับ เคยแต่ลองอย่างเดียวครับ ลองจับดูเองเป็นเรื่องสำคัญครับ กีตาร์เสียงดีแค่ใหนถ้าไปจับแล้วมันเล่นไม่ถนัดเล่นแล้วไม่เข้ามือก็ไม่ใช่กีตาร์ที่ดีสำหรับเราครับ...

anusorn5214

• member
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2011, 06:23:15 »
ได้ความรู้มากมายเลยคับ แนะนำที่ขาย Greg Bennett ด้วยคับ ซื้อไปเล่นตอนไปเที่ยวอีกซักตัว ^ ^

nai chic

• member
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2011, 06:47:35 »
ได้ความรู้มากมายเลยคับ แนะนำที่ขาย Greg Bennett ด้วยคับ ซื้อไปเล่นตอนไปเที่ยวอีกซักตัว ^ ^
้ร้านนี้รู้สึกว่าจะขายถูกสุดครับ  Greg Bennett GD100 ราคา 3,590 บาท Top Solid
 PMS Music Shop เซ็นทรัลปิ่นเกล้า ทาวเวอร์บี ชั้น7 02-8846618, 086 3248218

rutthakit

• member
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2011, 12:00:00 »
greg อีกเสียงครับจากที่เคยมีทั้ง greg และก็ V1D ส่วนตัวชอบ greg