Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: เวลาเล่นตามร้านเเล้วมีลูกค้าขอมาเเจมทำไงครับ  (อ่าน 2320 ครั้ง)

Beatles Beatles

• member
เวลาเล่นตามร้านเเล้วมีลูกค้าขอมาเเจมทำไงครับปกติน้าๆให้รึเปล่าร้านก็เป็นร้านเหล้าทั่วไปเมาๆฟิวๆครับเเต่ว่าเมื่อวานมีคนนึงขอขึ้นมาเล่น เพลงนึงปรากดว่าไม่ใช่เเค่เพลงเดียวห้าหกเพลงไม่ยอมลงเลยเเต่ก้คือลิสที่เตรียมไว้ ก็เลยเสียไม่ได้เล่นตามันั้นเลย เเต่ดูเเขกโหดๆด้วยเพื่อนบอกเปนเด็กช่าง 55 ผมก็เลยยอมในวงมีสามคนไม่มีใครกล้าห้ามอะไรเลยผมอยากได้วิธีบอกปัดลูกค้าที่มาขอเเจมเเบบสุภาพที่สุดอะครับน้าๆทยังไง เพราะคนที่ขึ้นมาก็เมาทำกีต้าผมกระเเทกกับสเเตนอีกอันนี้ผมรับไม่ได้ -  -

guitar_skl

• บุคคลทั่วไป
หากีตาร์ที่เก่าๆมาให้เล่นซิครับ....และในร้านต้องมีช่วง open mic. ให้เขาร้องในช่วงนั้นละครับ ร้านผมก็จะเปิดตัวเล่น Folk ในวันที่ 9 เดือนหน้า ( ถ้าพูดไม่รู้เรื่องเชิญไปหลังร้านเลยครับ 55555555 )

OATFUNNY

• member
  • Love Acoustics
ปกติ ถ้าขึ้นมาแจม ก็ให้แจมครับ สำหรับท่านที่รู้มารยาท เค้าก็จะแจมแค่ 1-2เพลง พอเป็นพิธี

แต่สำหรับท่านที่มาอยากโชว์สาว หรือ เมา ขึ้นแจมหลายๆเพลงรวด ผมจะเข้าไปกระซิบข้างๆหูว่า "ผมใกล้จะหมดเวลาแล้วพี่ เดี๋ยวผมขอเล่นเพลงให้โต๊ะอื่นก่อนนะพี่นะ" ทำเสียงอ้อนๆ เดี๋ยวเค้าก็ลงเอง ถ้าไม่ยอมลงก็คงจะไม่รู้จะว่ายังไงละครับ

แต่ถ้ารู้จักกัน สนิทกัน แจมไปเลยโลด!!!  ;D

MUI

• member
ร้านที่ผมเล่น เป็นคาราโอเกะ ผสม แจมสด

ทั้งหมด บนเวทีนั่น เป็นลูกค้า ครับ กีต้าร์ตัวละ 3050 บาท อิอิ

น้าเรย์ ครับ

• member
  • ผมน้าเรย์ครับ
อยากเห็นหน้าน้ามุยตอนหนุ่มๆไมล์ดันบังได้
มือกีต้าร์โฟล์ก

nhoy

• member
ดูคนเล่นกีต้าร์แล้วไม่เหมือนน้า MUI เลยครับน้า khunleban ^^

Montri

• member
  • ค่าความสุข ของคนเราไม่เท่ากัน...มีแค่นี้ก็สุขใจ !!
เมาเหมือนน้าคนที่ยืนร้องเพลงนี้รึปล่าวครับ ? ;D ;D ;D
อย่า เห็น แก่ ตัว !!

nhoy

• member
เมาเหมือนน้าคนที่ยืนร้องเพลงนี้รึปล่าวครับ ? ;D ;D ;D

ภาพนี้ "นักร้องสุดหล่อ" และ "นักกีต้าร์ยอดฝีมือ" เลยครับน้า Montri :D

MUI

• member
Re: เวลาเล่นตามร้านเเล้วมีลูกค้าขอมาเเจมทำไงครับ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2012, 21:42:57 »
คุณเรย์แบน...

น้ามุย คนนี้จ้าาาาาาาา (ก้มแอบอยู่ดี เห็นหมัย ได้ประโยชน์จากหมวกมาก)

nhoy

• member
Re: เวลาเล่นตามร้านเเล้วมีลูกค้าขอมาเเจมทำไงครับ
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2012, 23:05:54 »
ชุดเล่นดนตรีของน้า MUI นี่โดนมากๆ เลยครับ ^^  ;D ;D ;D

Guitar_Joe

• member
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2012, 08:27:02 »
ถ้าดูแล้วหลุดมากๆก็ต้องเบรคครับ ให้ผมหลุดคนเดียวพอ 555
ชีวิตและวิญญาณ บรรณา