Acoustic Webboard > กีต้าร์คลาสสิก (Classic Guitar) กีตาร์สายไนล่อน (Nylon String)

สอบถามครับ Masaki Sakurai P.C. กับ Masaki Sakurai Concert-J ต่างกันตรงไหนครับ

(1/1)

fungi321:
ปกติผมเล่นแต่กีต้าร์สายเหล็ก ส่วนกีตาร์คลาสสิคแทบจะไม่รู้เรื่องเลย มีคนรู้จักถามว่า Masaki Sakurai P.C. กับ Masaki Sakurai Concert-J นอกจากราคาแล้ว ต่างกันตรงไหน เสียงตัวไหนดีกว่ากัน ผมก็ตอบไม่ได้ กีต้าร์ราคาขนาดนี้เกินเอื้อมผมไปมาก และมียีห้อไหน รุ่นไหนที่มีคุณภาพใกล้เคียงกับ 2 รุ่นนี้บ้างครับ รบกวนน้าๆ ที่มีความรู้ด้านคลาสสิค ช่วยตอบด้วยครับ ขอบคุณครับ  อ่อ...ดีใจมากครับที่บอร์ดกลับมาใช้งานได้อีก

samaklen:
Bracing ไม่เหมือนกันครับ
ถ้าเป็นผม ผมเลือก PC ครับ
เสียงมีลักษณะเฉพาะตัว ต่างจาก sakurai-kohno รุ่นอื่นๆ ครับ

fungi321:
มีแบรนด์อื่นๆ รุ่นอื่นๆ ที่เทียบกับ PC ได้บ้างมั๊ยครับ

samaklen:
ระดับนี้ คงต้องเทียบกับแบรนด์ยุโรปในราคาใกล้กันครับ
หรือดูมือสองของแบรนด์ยุโรป ที่ทำราคาใกล้เคียงกัน
แต่เสียงไม่เหมือนกันแน่ครับ

fungi321:

--- อ้างจาก: samaklen ที่ ตุลาคม 15, 2022, 07:46:06 ---ระดับนี้ คงต้องเทียบกับแบรนด์ยุโรปในราคาใกล้กันครับ
หรือดูมือสองของแบรนด์ยุโรป ที่ทำราคาใกล้เคียงกัน
แต่เสียงไม่เหมือนกันแน่ครับ

--- End quote ---

ขอบคุณครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

Go to full version