Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: เตือน น้าๆ พี่น้องชาว acousticthai ผมน่าจะโดนแล้วครับ  (อ่าน 15769 ครั้ง)

TOM1869

• member
Re: เตือน น้าๆ พี่น้องชาว acousticthai ผมน่าจะโดนแล้วครับ
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: มกราคม 19, 2014, 12:19:45 »
ยินดีด้วย ครับ ที่ออกมา ยอมรับผิด

กรณีแบบนี้ หากเรื่องถึง ตำรวจ แล้ว คุณจะไม่ได้แค่ คืนเงิน ที่เจ้าทุกข์ โอนไปให้ 2 งวด เท่า นั้น แต่ คุณจะ โดนอีกหลายต่อ ทั้งทาง คดี และทางทนายความ อาจเป็นหลักแสน   และตำรวจที่ขอนแก่น ก็สามารถ ไล่ ตามสืบจับได้ไม่ยาก จาก เบาะแสของ หมายเลขบัญชีธนาคาร มี ชื่อ ที่อยู่ สำเนาบัตรประชาชน ของคุณ พร้อมหมด  รับโทษ อย่างน้อยก็ทั้งทางแพ่ง  และอาญา  ที่ที่แน่ๆ คุณเสียอนาคตไปแล้ว เรียกกลับคืนมาไม่ได้

วิธีดำเนินการ หากถูกโกงตามไปที่นี่ ครับ

http://acousticthai.net/webboard/index.php?topic=39233.0

ขอบคุณที่ แก้ปัญหาได้ทันครับ
Line id: 081-8718003

springwaltz

• member
  • Vet Med
Re: เตือน น้าๆ พี่น้องชาว acousticthai ผมน่าจะโดนแล้วครับ
« ตอบกลับ #61 เมื่อ: มกราคม 19, 2014, 12:28:13 »
ดีใจด้วยครับที่กำลังจะได้เงินคืน การทำผิดแล้วยอมรับผิดเป็นเรื่องที่น่าชื่นชมครับแต่การไม่ทำผิดดีกว่า
คุณทำผิดแล้วแก้ไขก็ไม่ได้หมายความว่าคุณไม่ผิดนะครับ ครั้งหน้าอย่าทำแบบนี้สมัยนี้การเอาผิดกันมันมีหนทาง
มากกว่าแต่ก่อนเยอะครับ น้าๆในบ้านไม้ให้โอกาสเเล้วอย่าออกไปทำแบบนี้หรือโกงคนอื่นอีกเลยครับ
ขอชื่นชมที่ออกมายอมรับผิดและคลี่คลายปัญหาครับ

skidrow

• member
« ตอบกลับ #62 เมื่อ: มกราคม 19, 2014, 13:06:11 »
ขอบคุณ น้าๆ อีกครั้งที่ให้โอกาสครับ
ต่อไปผมไม่ทำอีกแล้วครับ และครั้งนี้ขอให้เป็นครั้งสุดท้ายกับตัวผมเองด้วย
และผมก็ไม่อยากให้ห้องนี้เสียหายไปมากก่านี้ผมจึง ขอรับผิดทั้งหมดและจะชดใช้ค่าเสียหายให้ครบทุกบาท
ทุกสตางค์ ครับ ผมขอขอบคุณโอกาสดีๆ กับน้าๆ นะ ครับ

วิษณุ

• member
  • แหลมฉบัง ชลบุรี line.nuwisetchaichan
« ตอบกลับ #63 เมื่อ: มกราคม 19, 2014, 13:20:11 »
ยินดีด้วยครับ ;D

ไดอารี่กีตาร์

• member
  • I am OSK & TU Alumnai
« ตอบกลับ #64 เมื่อ: มกราคม 19, 2014, 18:21:34 »
+1Like ครับ

doggybebop

• member
« ตอบกลับ #65 เมื่อ: มกราคม 19, 2014, 20:56:10 »
เอาใจช่วยครับ

esso1524

• member
  • YNWA
« ตอบกลับ #66 เมื่อ: มกราคม 19, 2014, 20:59:59 »
 >:( >:(   ยอมรับแบบลูกผู้ชาย  >:( >:( 

★ hemp ★

• member
  • ไม่หล่อ ... แต่อร่อย ^ ^
    • acoustic ministry
« ตอบกลับ #67 เมื่อ: มกราคม 19, 2014, 21:12:05 »
เรียน น้าๆ ชาว อคูสติกไทยที่เคารพ นะครับ
ผมที่ต้องขอโทด พี่ๆ น้าๆ ทุกคนที่ทำให้เดือดร้อนกันไปหมด
ผมออกมาพูดและยอมรับแล้วครับ ผมได้โทไปคุยกับคุณปรีชา
และทำการตกลงคืนเงินกันแล้ว ครับโดยการแบ่งจ่าย ภายใน2เดือนครับ
ผมขอบคุณ น้าๆ พี่ ทุกคนที่ให้โอกาสนะครับ
ผมผิดเอง และ ผมก็พร้อมจะแก้ไขนะครับ
จึงได้แจ้งให้ทราบโดยทั่วกัน คับ
ไม่อยากให้ห้องนี้ เสียหายในการซื้อขาย ผมจึงแสดงความรับผิดทั้งหมดไว้ ณ ที่นี้ ด้วยนะครับ
ขอโทด อีกทีนะครับ น้าๆ พี่ๆ ชาว acouticsthai ที่เคารพ

ยอดเยี่ยมคับ ลูกผู้ชายตัวจิง ^ ^
★Acoustic Ministry★

tiger14

• member
« ตอบกลับ #68 เมื่อ: มกราคม 19, 2014, 22:19:39 »
น้องเขาติดต่อมา และได้คุยกันทางโทรศัพท์ เขายอมรับผิด และจะคืนเงิน แต่ไม่มีเงินขอผ่อนภายใน 2 เดือนให้หมด  เห็นที่กล้ามายอมรับผิด  และอายุยังไม่มาก ยังมีอนาคต ก็ต้องดูต่อไปจะทำตามสัญญาใหม  ต้องขอขอบคุณน้าๆ ชาวacousticthai  และ เวบ acousticthai ที่ให้คำแนะนำ     และช่วยในการแก้ไขปัญหา ขอบคุณครับ :)

jomyutshinjo

• member
« ตอบกลับ #69 เมื่อ: มกราคม 19, 2014, 22:23:44 »
Cool mannnnn!!!

aumloveguitar

• member
« ตอบกลับ #70 เมื่อ: มกราคม 19, 2014, 22:39:35 »
ขอบคุณ น้าๆ อีกครั้งที่ให้โอกาสครับ
ต่อไปผมไม่ทำอีกแล้วครับ และครั้งนี้ขอให้เป็นครั้งสุดท้ายกับตัวผมเองด้วย
และผมก็ไม่อยากให้ห้องนี้เสียหายไปมากก่านี้ผมจึง ขอรับผิดทั้งหมดและจะชดใช้ค่าเสียหายให้ครบทุกบาท
ทุกสตางค์ ครับ ผมขอขอบคุณโอกาสดีๆ กับน้าๆ นะ ครับ

สุดยอดครับน้า ^^

mister nannnnnaannnnn

• member
« ตอบกลับ #71 เมื่อ: มกราคม 20, 2014, 01:50:00 »
เอาใจช่วยอีกหนึ่งแรงครับ

ฉลามขาว'29

• member
« ตอบกลับ #72 เมื่อ: มกราคม 20, 2014, 06:55:15 »

สุดยอดครับน้า ^^
กล้าทำกล้ารับ...ลูกผู้ชายตัวจริงคับ
White Shark'29

อานะจัง

• member
  • แก้ไขชื่อจาก Lekjang2513 เป็น "อานะจัง"
« ตอบกลับ #73 เมื่อ: มกราคม 20, 2014, 15:44:36 »
ไปที่ ธนาคารที่คุณใช้โอน บอกเขาว่าคุณโอนผิดบัญชีครับ ;D ;D
อย่าไปบอกว่าโดนโกงนะครับ ทำเนียนๆ  8) 8)

กรณีนี้ทำได้หรอครับ ทางธนาคารจะดำเนินการอย่างไรบ้างครับ

ทำไม่ได้หรอกครับ .. จริงๆแล้วพวกจะโกงนี้มันถอนเลี้ยงตั้งแต่มันประวิงเวลาคุณแล้วครับ ( ถือว่าโชคดีมาก  จริงๆ ผมว่าเรียบร้อย )

การโอนผ่าน ATM  ก็ไม่สามารถ EC ( Correct  แก้ไขรายการด้วยซ้ำ แม้ว่าคุณจะรู้ว่ามันโกงคุณ ตอนที่คุณกดปุ่มตกลงไปแล้วอ่ะครับ )

ถ้าโอนหน้า เคาน์เตอร์ ยังสามารถ ยกเลิกรายการได้หลังจากทำไปแล้ว ( ถ้าเงินยังอยู่ และคุณมีรายการสลิปฝากเงิน ชัดเจน )

จริงๆผมก็เล็งตัวนี้เหมือนกัน..ขนาดสมาชิก Guitarthai  เป็นสมาชิกมา 4-5 ปี ยังโกงเลยครับ 

คิดดูว่าพวกมัน เตรียมการมาเป็นเวลานานแล้ว สมัครสมาชิกนานขนาดนั้น เพื่อโกงไปไปทุกเว็บแหละ

ตอนนี้ก็ต้องอาศัย สมาชิกเก่า รับรองกันเองแหละดีที่สุด //  ราคาถูก  สมาชิกใหม่ ก็รับเองดีสุดครับ 

*** นี่ยังดีนะที่คุยได้  ... หวังว่าจะได้คืนจริงๆนะ  โชคดีที่ไม่เจอมืออาชีพ ***
Lekjang2513

kittaphart

• member
« ตอบกลับ #74 เมื่อ: มกราคม 20, 2014, 16:08:48 »
ของผมก็โดนเหมือนกันแต่ไม่มาก  ตอนนี้แจ้งความไว้แล้วชื่อ ภานุวัฒน์ แสงนาค โทรไปไม่รับสายทำสายไม่ว่างมั่ง นัดวันประกันพรุ่ง  ไปเรื่อยไม่เป็นไรครับบ้านเมืองมีกฏหมายอยู่  ระวังนะครับนี่เบอร์มัน 089-5755779 เห็นหน้ามันแล้วอย่างหล่อเลยอ่ะ ขนาดให้โอกาสแล้วนะครับ

อ่ำ...BOSO

• member
  • คนสันขวาน
« ตอบกลับ #75 เมื่อ: มกราคม 20, 2014, 16:28:13 »
ของผมก็โดนเหมือนกันแต่ไม่มาก  ตอนนี้แจ้งความไว้แล้วชื่อ ภานุวัฒน์ แสงนาค โทรไปไม่รับสายทำสายไม่ว่างมั่ง นัดวันประกันพรุ่ง  ไปเรื่อยไม่เป็นไรครับบ้านเมืองมีกฏหมายอยู่  ระวังนะครับนี่เบอร์มัน 089-5755779 เห็นหน้ามันแล้วอย่างหล่อเลยอ่ะ ขนาดให้โอกาสแล้วนะครับ
"ภานุวัฒน์ แสงนาค" ชื่อนี้อีกแล้ว เห็นเคยมีปัญหาเมื่อปีที่แล้วอยู่นะครับ
รักเธอ...ประเทศไทย

Kopple779

• member
« ตอบกลับ #76 เมื่อ: มกราคม 21, 2014, 07:15:58 »
จบลงด้วยดีแล้วใช่ไหมครับ

friendny222

• member
  • คนหัวใจเซอร์
« ตอบกลับ #77 เมื่อ: มกราคม 21, 2014, 07:36:14 »
ยินดีด้วยคับที่เคลียกันได้
Rock"N"Roll Forever

TOM1869

• member
« ตอบกลับ #78 เมื่อ: มกราคม 28, 2014, 17:52:38 »
ตกลง ได้คืนหรือยังครับ
Line id: 081-8718003

tiger14

• member
« ตอบกลับ #79 เมื่อ: มกราคม 28, 2014, 18:27:56 »
รอคืนงวดแรก 3000 สิ้นเดือนนี้ครับ   ขอบคุณน้าๆทุกท่านนะครับ