Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: คือว่า อยากทราบว่าเวลาจะไปออดีชั่นตามร้านอาหารต้องทำยังไง บ้างหรอครับ  (อ่าน 1632 ครั้ง)

sittigorn

• member
  • อารมคือ อาวุธของ "นักดนตรี"
    • http://www.facebook.com/#!/EmotionIndyink
คือว่า   ผม พึ่งเริ่มอ่าครับ  ปีนี้ปิดเทอม   เข้ามหาลัยคับ   อยากหาค่าเทอม ไม่ทราบว่าเวลาไปออดีชั่นที่ร้าน  ต้องไป  ช่วงเวลาไหน  คับ  เเล้วต้องทำอย่างไร บ้าง   อยากให้น้าๆ  ช่วยเเนะนำคับ      พอดี   ไม่มีประสบการเล่นร้านเลย    เคยเเต่พวกงาน EVENT  ที่เค้าติดต่อมาเลยทำตัวไม่ถูกอ่าคับ

Park

• member
ปกติทางร้านจะให้ออดิชั่นก่อนวงปกติทางร้านขึ้นเล่น ก็คือประมาณก่อน1ทุ่ม เราจะได้ออดิชั่นแล้ว ทั้งนี้แล้วแต่ร้านที่จะไปออดิชั่นว่าเขาจะให้เราออฯกี่โมง แนะนำน้องว่าให้ไปติดต่อร้านล่วงหน้าไว้ก่อน จะwalk inหรือจะหาเบอร์โทรทางร้านหรือสมัยนี้บางร้านมีเฟสมีเพจร้าน ก็ไปถามไถ่ทางร้านได้อีกช่องทางซึ่งก็ดีตรงที่ร้านจะได้เห็นผลงานเราหากเรามีคลิปที่บันทึกการเล่นของเราไว้ ซึ่งสมัยนี้สมควรมีอย่างยิ่ง เพราะ 1.บอกถึงการเล่นของเราได้โดยที่บางทีไม่ต้องไปเสียเวลาออดิชั่น ถ้าเขาชอบก็เรียกไปเล่นเลย กับ 2.ถ้าไม่ชอบก็ไม่เรียกไปออฯให้เสียเวลา แต่สิ่งที่ดีที่สุดหากได้เล่นไปสักระยะนึง ถ้าน้องมีคลิปการเล่น เอาลงเฟสไว้ครับ เวลาผมจะหาคนไปเล่นแทนผมจะได้เห็นว่าคุณเล่นยังไง ประมาณไหน เป็นการเพิ่มเครดิตกับตัวเองที่ดี แนะนำว่าเอาที่อัดสดนะ อย่าตัดต่อเสียงมา เพราะเราก็อยากรู้ว่าคุณเล่นสดเป็นยังไง ไม่ใช่ดีเพราะมิกซ์มาครับ
ป.ล.จะไปออที่ไหนครับ เล่นตำแหน่งอะไร ถ้าผมมีร้านจะได้แนะนำให้ได้ เล่นดนตรีต้องรู้จักการแบ่งปันครับ ผมไม่หวงงานนะ แต่อย่าาแย่งที่ผมเล่นอยู่เดิมพอ ช่วยๆกันครับ นักดนตรีเหมือนกัน ถ้าคิดจะทำอาชีพนี้ จงเปิดใจให้กว้าง ฟังเพลงเยอะๆและซ้อมบ่อยๆ พยายามพัฒนาตัวเองเรื่อยๆ มีไรปรึกษาผมได้ครับ

thanida_oui

• member
ไม่ทราบว่าอยู่แถวช่วงไหนคะ ทางร้านกำลังหาวงดนตรีอยู่คะ ถ้าสนใจร่วมงานกับเราติดต่อมาได้นะคะ  :D

ร้าน Pit Club พุทธมณฑลสาย 2

084-1428787 คุณโตโต้ 090-0921995 คุณอุ๋ย

sittigorn

• member
  • อารมคือ อาวุธของ "นักดนตรี"
    • http://www.facebook.com/#!/EmotionIndyink
ชอบคุณน้า Park  และน้า thanida_oui  มากครับ   ผมอยู่เเถวรามอินทรา  คับผม   สดวกแถว  รามอินทรา กับ   เกษตรนวมินอ่าคับ  ^^