Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ร้านปรับแต่ง ukulele ในกทม  (อ่าน 1649 ครั้ง)

trinnatee

• member
ร้านปรับแต่ง ukulele ในกทม
« เมื่อ: ตุลาคม 25, 2011, 12:55:18 »
พอดืแฟนซื้อ ukulele ให้วันเกิด แต่เขาซื้อไม่ค่อยเป็น เสียงมันแปล่งๆ มาก เลยอยากเอาไปให้ช่างเขาลอง tune ให้ พอมีร้านไหนแนะนำบ้างครับ

Uke girl

• member
  • เด็กอนุบาล 1
Re: ร้านปรับแต่ง ukulele ในกทม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2011, 15:15:52 »
พอดืแฟนซื้อ ukulele ให้วันเกิด แต่เขาซื้อไม่ค่อยเป็น เสียงมันแปล่งๆ มาก เลยอยากเอาไปให้ช่างเขาลอง tune ให้ พอมีร้านไหนแนะนำบ้างครับ
แฟนของน้า trinnatee น่ารักจัง  :) :)

LARGO

• member
Re: ร้านปรับแต่ง ukulele ในกทม
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2011, 15:53:00 »
ตอบในที่นี่ก่อนเเล้วกันเดี่๋ยวเผื่อที่ ukethai ก็จะมีน้าๆใจดีมาให้คำตอบเพิ่มเติมครับ   http://www.ukethai.com/webboard/index.php?topic=2881.0  ลองดูเป็นเเนวทางครับ ช่างที่เก่งๆก็มีหลายคนครับลองเลือกดูเอา:D

pongpra

• member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2011, 16:11:07 »
ลุงจง เมเจอร์นนท์ เค้าปรับแต่งเครื่องสายทุกชนิดนะ วันก่อนไปเห็นมีคนเอาอุ๊คมาทำเยอะเหมือนกัน แต่คาดว่าคิวยาวแ่น่นอน