Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: อยากซื้อโปร่งไฟฟ้า Top solid ครับ งบน้อย  (อ่าน 789 ครั้ง)

stevegunn

• member
อยากซื้อโปร่งไฟฟ้า Top solid ครับ งบน้อย
« เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2014, 10:07:34 »
มีใครแนะนำบ้างมั้ยครับ ของใหม่ หรือ มือสอง ได้หมดครับ / ใครลองตัวไหนแล้วอยากแนะนำ หรืออยากขายบ้างครับ

แต่ในใจก็อยากได้ spec แบบว่า top solid cedar / back&side rosewood / ทรง dreadnought ประมาณนี้ครับ

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำแนะนำครับ ^^

เหาฉลาม

• member
Re: อยากซื้อโปร่งไฟฟ้า Top solid ครับ งบน้อย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2014, 11:52:31 »
ดูในห้องซื้อขายของเวปเรานี่แหละครับ เห็นมี Veelah V 1 DCE อยู่ตัวนึง ราคาแค่ 4300 เองครับ น่าใช้มาก ผมเองยังอยากจะหาไปไว้ที่ออฟฟิศเลยครับ (แต่กลัวเมียด่าครับ เพราะเพิ่งซื้อมาอีกตัวนึง อิๆๆๆ)

chachacha

• member
  • ชอบเล่นกีต้าร์
Re: อยากซื้อโปร่งไฟฟ้า Top solid ครับ งบน้อย
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2014, 20:17:50 »
ลองดูตัวนี้ไหม....?
http://acousticthai.net/webboard/index.php?topic=43992.0