Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ได้อะไรไปมากมายเลยจากที่นี่....อยากมาขอบคุณน้าๆทุกคนครับ  (อ่าน 4308 ครั้ง)

yamakita

• member

ผมว่าทุกคนก็คงมีความคิดแบบเดียวกันครับ  ว่าขอบคุณเวป Acousticthai สังคมเล็กๆ แต่เปี่ยมไปด้วยความอบอุ่น เปิดมันทุกวัน ขาดแล้วจะลงแดง ได้ทั้งสาระ ความรู้ ความบันเทิง ในแบบที่ปัญาชนที่ดีๆพึงมีให้แก่กัน ตามสมควรครับ ส่วนตัวแล้ว เพิ่งอยู่ได้ไม่นาน แต่รู้สึกดีมากๆ กับทุกๆความอบอุ่นที่ ทั้งผมและท่านอื่นๆได้รับ ขอบคุณจากหัวใจอันค่อนข้างไร้สาระจากผมเลยครับ ^_^

ปล.สิ่งที่ได้รับจะยิ่งใหญ่หรือไม่ ไม่สำคัญ ความรู้สึกของผู้ให้ต่างหากครับ ที่สำคัญ

noomxman

• member
  • ชีวิตมันสั้น ทำมันให้ดีที่สุด
ผมชอบตู้นี้จังเลยครับน้าredtopup   สั่งทำราคาประมาณเท่าไรบอกใด้ไหมครับ

ถ้าไม่สะดวกบอกหน้าไมค์  หลังไมค์ ก็ใด้ครับขอบคุณครับ  [email protected]

noomxman

redtopup

• member
ผมชอบตู้นี้จังเลยครับน้าredtopup   สั่งทำราคาประมาณเท่าไรบอกใด้ไหมครับ

ถ้าไม่สะดวกบอกหน้าไมค์  หลังไมค์ ก็ใด้ครับขอบคุณครับ  [email protected]

ไม่ใช่กีต้าร์ของผมครับ
ผมหารูปกีต้าร์ไปเรื่อย ไปเจอ รูปนี้เข้า 
เขาบอกเป็นกีต้าร์ ของ ออกัสติน บาริออส  ไม่รู้เลียนแบบ หรือ เป็น ของบาริออสจริงๆกันแน่
ซึ่ง บาริออสนั้น เป็น นักประพันธ์เพลงกีต้าร์คลาสสิคครับ 
ผมว่า  มันคงเป็นแผ่น อะคีริค  ใส 
ผมว่า ถ้าไม่อยู่ในห้องแอร์ ผมว่าน่าจะไม่ดีเท่าไหร่  คงจะร้อนมาก กีต้าร์น่าเป็นห่วง
ผมว่าเราวัดขนาด  กีต้าร์ แล้ว ไปให้ ร้านตัดให้  หาบานพับ อคิริคเหมือนกัน  ฐานรอง ก็ เอาอคิริค ติด ที่รองหมอนนุ่มๆ  มารอง
อะคิริค ก็เอากาวทา ประกบ งบน่าจะอยู่ ผมว่าไม่เกิน
2500 บาทน่าจะทำได้แล้ว เอาไฟดาวน์ไลน์  สาดซะหน่อย  ตอนกลางคืน  ล๊ะจ๊าบมากเลย
ผมว่า ร้านที่รับทำตู้ปลา ทำได้ครับ 

เพลงของ บาริออส  ฟัง  เพลินๆครับ 

กีต้าร์คลาสสิคเพลง El Ultimo Tremolo by redtopup

ฝึกอย่างถูกวิธี แล้วเราจะไปถึงความสามารถอันสูงสุดข

guitar_love

• member
  • ท้อแท้ แต่ไม่เคยท้อถอย
เข้ามาขอบคุณน้าๆ เช่นกันครับ ผมได้รับอะไรหลายๆอย่างจากเวปนี้ ทั้งเรื่องดนตรี มุมมอง ทัศนคติ ทุกอย่างทำให้ผมเปลี่ยนไปและมองโลกในทางที่ดีขึ้น ขอบคุณน้าๆ มากครับ

Kwang @ Uttaradit

• member
  • Kwang @ Uttaradit

น้า ๆ ท่านใด ที่สารภาพ  ว่าได้อะไรไปมากเลย จากที่นี่...  หากไม่เกินกำลัง  ความรู้ความสามารถ  ของตัวเอง  มีอะไรดี ๆ  ที่เป็นประโยชน์  และสร้างสรรค์  กับสังคมบ้านไม้หลังนี้ 

ก็ช่วยกัน นำกลับมาคืน  น้า ๆ  หรือ เผื่อแผ่ แบ่งปัน ให้กับน้า ๆ ที่เพิ่งเข้ามาอยู่ร่วมชายคาใหม่  กันด้วยนะครับ

Finger Picking Style

guitaroa47

• member
ขอบคุณ บอร์ดนี้ ที่ทำให้ผมรู้จัก

Yuki Matsui
กับ
Petteri Sariola

เหมือนกันครับ

UncleNeil

• member
ขอบคุณ บอร์ดนี้ มากๆเช่นกัน มีสิ่งดีๆมากมายที่ไม่คาดหวังว่าจะเจอในสังคม Online แบบนี้ครับ

dho

• member
พูดถูกจายที่สุด...จะให้ดีเก่งมันอย่างเดียวให้ถึงที่สุดก่อน..สู้ตาย.

มาม่า กีต้าร์เมา

• member
วันีน้ผมนั่งซ้อมอยู่ในห้องซ้อมที่โรงเรียนมัสเส่อเค้ามาแอบฟัง เค้าบอกว่าเล่นดีอะไรประมาณนี้แล้วก็ถามว่าไปฝึกเทคนิคพวกยากๆมาจากไหนผมนั่งนึกขึ้นมาถึงบ้านไม้ได้เลยครับ ว่าทุกอย่างที่ผมเล่นได้ความรู้ในหัวผมทุกอย่าง แทบจะมาจากน้าๆที่มาบอกความรู้กับผมทั้งนั้น ตลอด4-5ปีที่ผมเล่นกีตาร์มาแทบจะไม่ได้อะไรเลยหัดไปวันๆ จนกระทั่งเห็นบอร์ดนี้ "Acousticthai" เห็นชื่อมันดู เข้ากับตัวผมดี เพราะจากประสบการที่โรงเรียนประถม ผมได้แต่เล่นกีตาร์ไฟฟ้าให้วง ผมเห็นSungha jung เป็นคนแรกที่ผมเห็นแล้วชอบสุดๆ แต่ก็ไม่รู้เค้าเรียกว่าอะไรจะหัดยังไง ผมเริ่มหัดเ่ล่นแบบนั้นนั่งมองดูนิ้วแล้สก้จับๆตาม อ่านแทปก็ไม่เป็น คิดในใจว่าตัวเลขอะไรวะเนี่ยเยอะแยะ แต่พอผมได้มาอยุ่ในบอร์ดนี้ ผมเริ่มเข้าใจหลายๆอย่าง ผมเริ่มชอบในการเล่นกีตาร์ขึ้นเรื่อยๆ มีข้อสงสัยอะไรหลายๆอย่างผมก็โพสอยู่บ่อยๆ บางทีอาจจะโพสเยอะเกินด้วยซ้ำ 5555
แต่ผมเป็นคนที่ขี้สงสัยมากเลยถามไปซะหมดเลย แต่น้าๆก็ยังคอยแนะนำอยู่ตลอด จากที่ผมเลือกกีตาร์ไม่เป็น เจอตัวนู้นตัวนี้สวยก็ซื้อๆไป แต่เสียงห่วยมากๆ จากที่อ่านแทปไม่เป็นเลยตอนนี้ก็โหยหาตามหาแทปเพลงต่างๆ

.......หลังจากที่พล่ามมายาว 55555      ผมอยากจะมาขอบคุณน้าๆที่คอยแนะนำสิ่งที่ดีๆความรู้ต่างๆให้กับผม และ ขอให้น้าๆทุกคนมีความสุขมากๆนะครับ :D
[/quote
วันีน้ผมนั่งซ้อมอยู่ในห้องซ้อมที่โรงเรียนมัสเส่อเค้ามาแอบฟัง เค้าบอกว่าเล่นดีอะไรประมาณนี้แล้วก็ถามว่าไปฝึกเทคนิคพวกยากๆมาจากไหนผมนั่งนึกขึ้นมาถึงบ้านไม้ได้เลยครับ ว่าทุกอย่างที่ผมเล่นได้ความรู้ในหัวผมทุกอย่าง แทบจะมาจากน้าๆที่มาบอกความรู้กับผมทั้งนั้น ตลอด4-5ปีที่ผมเล่นกีตาร์มาแทบจะไม่ได้อะไรเลยหัดไปวันๆ จนกระทั่งเห็นบอร์ดนี้ "Acousticthai" เห็นชื่อมันดู เข้ากับตัวผมดี เพราะจากประสบการที่โรงเรียนประถม ผมได้แต่เล่นกีตาร์ไฟฟ้าให้วง ผมเห็นSungha jung เป็นคนแรกที่ผมเห็นแล้วชอบสุดๆ แต่ก็ไม่รู้เค้าเรียกว่าอะไรจะหัดยังไง ผมเริ่มหัดเ่ล่นแบบนั้นนั่งมองดูนิ้วแล้สก้จับๆตาม อ่านแทปก็ไม่เป็น คิดในใจว่าตัวเลขอะไรวะเนี่ยเยอะแยะ แต่พอผมได้มาอยุ่ในบอร์ดนี้ ผมเริ่มเข้าใจหลายๆอย่าง ผมเริ่มชอบในการเล่นกีตาร์ขึ้นเรื่อยๆ มีข้อสงสัยอะไรหลายๆอย่างผมก็โพสอยู่บ่อยๆ บางทีอาจจะโพสเยอะเกินด้วยซ้ำ 5555
แต่ผมเป็นคนที่ขี้สงสัยมากเลยถามไปซะหมดเลย แต่น้าๆก็ยังคอยแนะนำอยู่ตลอด จากที่ผมเลือกกีตาร์ไม่เป็น เจอตัวนู้นตัวนี้สวยก็ซื้อๆไป แต่เสียงห่วยมากๆ จากที่อ่านแทปไม่เป็นเลยตอนนี้ก็โหยหาตามหาแทปเพลงต่างๆ

.......หลังจากที่พล่ามมายาว 55555      ผมอยากจะมาขอบคุณน้าๆที่คอยแนะนำสิ่งที่ดีๆความรู้ต่างๆให้กับผม และ ขอให้น้าๆทุกคนมีความสุขมากๆนะครับ :D
ถึงผมจะพึ่งเข้ามาในบ้านไม้หลังนี้ก้อรู้สึกอยากขอบคุณน้าทุกคนที่ให้ความรู้ผู้ด่อยปัญญาอย่างผม...เมื่อก่อนเล่นๆไม่รู้เรื่อไรกะเค้าเลย...พอเข้ามาในนี้...มีไรดีๆให้ดูเยอะแยะไปหมดเลย...ขอบคุณน้าๆทุกคนนะคัฟ..จากใจ...คนรู้น้อย

Near Dawn

• member
ผมก็ได้ความรุ้เรือ่งกีต้าร์ และอยากหัดจริงจัง ก็จากเว็บนี้แหละครับ

จากแต่ก่อนที่รุั้้จักแต่กีตาร์ ยามาฮ่า ๆๆๆ

ประทับใจมิตรภาพจากน้าๆทุกท่านด้วยครับ ^^
ชนใดไม่มีดนตรีกาล ในสันดานเป็นคนชอบกลนัก...

arnone

• member
  • Norman b18/cedar
กดlikeไป3ทีครับ^^
Norman b18/cedar

Anat

• บุคคลทั่วไป
..สังคมที่นี่  ดีจังแฮะ......