Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ได้อะไรไปมากมายเลยจากที่นี่....อยากมาขอบคุณน้าๆทุกคนครับ  (อ่าน 4308 ครั้ง)

kaizer123

• member
วันีน้ผมนั่งซ้อมอยู่ในห้องซ้อมที่โรงเรียนมัสเส่อเค้ามาแอบฟัง เค้าบอกว่าเล่นดีอะไรประมาณนี้แล้วก็ถามว่าไปฝึกเทคนิคพวกยากๆมาจากไหนผมนั่งนึกขึ้นมาถึงบ้านไม้ได้เลยครับ ว่าทุกอย่างที่ผมเล่นได้ความรู้ในหัวผมทุกอย่าง แทบจะมาจากน้าๆที่มาบอกความรู้กับผมทั้งนั้น ตลอด4-5ปีที่ผมเล่นกีตาร์มาแทบจะไม่ได้อะไรเลยหัดไปวันๆ จนกระทั่งเห็นบอร์ดนี้ "Acousticthai" เห็นชื่อมันดู เข้ากับตัวผมดี เพราะจากประสบการที่โรงเรียนประถม ผมได้แต่เล่นกีตาร์ไฟฟ้าให้วง ผมเห็นSungha jung เป็นคนแรกที่ผมเห็นแล้วชอบสุดๆ แต่ก็ไม่รู้เค้าเรียกว่าอะไรจะหัดยังไง ผมเริ่มหัดเ่ล่นแบบนั้นนั่งมองดูนิ้วแล้สก้จับๆตาม อ่านแทปก็ไม่เป็น คิดในใจว่าตัวเลขอะไรวะเนี่ยเยอะแยะ แต่พอผมได้มาอยุ่ในบอร์ดนี้ ผมเริ่มเข้าใจหลายๆอย่าง ผมเริ่มชอบในการเล่นกีตาร์ขึ้นเรื่อยๆ มีข้อสงสัยอะไรหลายๆอย่างผมก็โพสอยู่บ่อยๆ บางทีอาจจะโพสเยอะเกินด้วยซ้ำ 5555
แต่ผมเป็นคนที่ขี้สงสัยมากเลยถามไปซะหมดเลย แต่น้าๆก็ยังคอยแนะนำอยู่ตลอด จากที่ผมเลือกกีตาร์ไม่เป็น เจอตัวนู้นตัวนี้สวยก็ซื้อๆไป แต่เสียงห่วยมากๆ จากที่อ่านแทปไม่เป็นเลยตอนนี้ก็โหยหาตามหาแทปเพลงต่างๆ

.......หลังจากที่พล่ามมายาว 55555      ผมอยากจะมาขอบคุณน้าๆที่คอยแนะนำสิ่งที่ดีๆความรู้ต่างๆให้กับผม และ ขอให้น้าๆทุกคนมีความสุขมากๆนะครับ :D

house

• member
เจ๋งมากครับ

noomxman

• member
  • ชีวิตมันสั้น ทำมันให้ดีที่สุด
  ผมก็ตามมาขอบคุณด้วยอีกคนครับ  ที่นี่ทำให้ผมเล่นกีต้าร์อย่างมีความสุขมาก พบมิตรภาพที่ไม่เคยพบจากที่อื่น

ใด้พบเพื่อนไหม่ๆใด้แบ่งปันความรู้ทั้งเรื่องดนตรีและเรื่องทั่วไป   ใด้เปิดกะลาที่ีครอบหัวผมออกให้ใด้เห็นรูปแบบ

การเล่นดนตรีที่หลากหลาย  ไม่ใช่แค่ตีคอร์ดไปวันๆ  " ขอบคุณมากครับ "
noomxman

Nightbarons

• member
เช่นกันครับ เป็นเพราะเว็ปบอร์ดนี้ ทีทำให้ผมชอบกีต้าร์มากๆ จากเมื่อก่อนแค่คิดว่าหัดให้เป็นก็พอ  ได้พบเพื่อนใหม่ๆ แลกเปลียนประสบการ์ณจากหลายๆวัย  ขอบคุณมากครับ

FOTOBEER

• member
  • fotobeer2516แอ๊ดgmail.com
ผมก็รักเวปนี้เป็นที่สุดครับ  ขอบคุณบ้านไม้มากครับ จะหาเวปดีดี ซักเวปนึง ไม่ใช่เรื่องง่ายๆ เลยครับ

ปล.น้องวิทย์ เล่นเก่งกว่าผมแล้วนะ  ดีใจด้วยครับ

OAT JAKKRIT

• member
  • สูงสุดสู่สามัญ
อะใช่ มายินดีกับน้อง และ มาบอกว่า ผมก็รักเวปนี้มากkrab เล่นอยู่ web เดียวมานานละ เหมือนกลับบ้านมาทีไร ได้พูดคุยกับน้องๆที่เป็นน้องๆจริง สนิทหัวใจดีkrab

Sanyen

• member

kook_gai

• member
วันีน้ผมนั่งซ้อมอยู่ในห้องซ้อมที่โรงเรียนมัสเส่อเค้ามาแอบฟัง เค้าบอกว่าเล่นดีอะไรประมาณนี้แล้วก็ถามว่าไปฝึกเทคนิคพวกยากๆมาจากไหนผมนั่งนึกขึ้นมาถึงบ้านไม้ได้เลยครับ ว่าทุกอย่างที่ผมเล่นได้ความรู้ในหัวผมทุกอย่าง แทบจะมาจากน้าๆที่มาบอกความรู้กับผมทั้งนั้น ตลอด4-5ปีที่ผมเล่นกีตาร์มาแทบจะไม่ได้อะไรเลยหัดไปวันๆ จนกระทั่งเห็นบอร์ดนี้ "Acousticthai" เห็นชื่อมันดู เข้ากับตัวผมดี เพราะจากประสบการที่โรงเรียนประถม ผมได้แต่เล่นกีตาร์ไฟฟ้าให้วง ผมเห็นSungha jung เป็นคนแรกที่ผมเห็นแล้วชอบสุดๆ แต่ก็ไม่รู้เค้าเรียกว่าอะไรจะหัดยังไง ผมเริ่มหัดเ่ล่นแบบนั้นนั่งมองดูนิ้วแล้สก้จับๆตาม อ่านแทปก็ไม่เป็น คิดในใจว่าตัวเลขอะไรวะเนี่ยเยอะแยะ แต่พอผมได้มาอยุ่ในบอร์ดนี้ ผมเริ่มเข้าใจหลายๆอย่าง ผมเริ่มชอบในการเล่นกีตาร์ขึ้นเรื่อยๆ มีข้อสงสัยอะไรหลายๆอย่างผมก็โพสอยู่บ่อยๆ บางทีอาจจะโพสเยอะเกินด้วยซ้ำ 5555
แต่ผมเป็นคนที่ขี้สงสัยมากเลยถามไปซะหมดเลย แต่น้าๆก็ยังคอยแนะนำอยู่ตลอด จากที่ผมเลือกกีตาร์ไม่เป็น เจอตัวนู้นตัวนี้สวยก็ซื้อๆไป แต่เสียงห่วยมากๆ จากที่อ่านแทปไม่เป็นเลยตอนนี้ก็โหยหาตามหาแทปเพลงต่างๆ

.......หลังจากที่พล่ามมายาว 55555      ผมอยากจะมาขอบคุณน้าๆที่คอยแนะนำสิ่งที่ดีๆความรู้ต่างๆให้กับผม และ ขอให้น้าๆทุกคนมีความสุขมากๆนะครับ :D

เยี่ยมมากครับน้อง

INeedYou

• member
ดีจังเลย
ผมก็ได้อะไรเยอะครับ อ่านซะเป็นส่วนใหญ่

ขอบคุณเหมือนกัน

notto

• member
  • คนรัก "Acoustic"
ผมก็เหมือนกันครับ ตั้งแต่รู้จักบ้านไม้นี้มา (ไม่นานเท่าไหร่) แต่ก็รู้สึกผูกพัน (เปิดดูทุกวัน 555+) ผมได้รับความรู้และประสบการณ์ที่น้า ๆ เล่าสู่กันฟัง (ผมก็แอบฟังด้วย) ขอบคุณบ้านไม้หลังนี้มากครับ

tumtengu

• member
ได้รู้อะไรมากมายจากบ้านไม้นี้เหมือนกันครับ
จากคนที่ไม่เคยรู้ว่ากีต้าร์มีไม้แท้ไม้อัดเลย ฮ่าๆๆๆ
ได้ปรับแต่ง ได้เปลี่ยนสายกีต้าร์เองเพราะจากเว็บนี้นี่แหล่ะ
ไม่งั้นคงไม่กล้าลงมือทำด้วยตัวเอง

Aip studio

• member
  • ไม่เก่ง แต่ห่วย
ผมว่าทุกคนก็คงมีความคิดแบบเดียวกันครับ  ว่าขอบคุณเวป Acousticthai สังคมเล็กๆ แต่เปี่ยมไปด้วยความอบอุ่น เปิดมันทุกวัน ขาดแล้วจะลงแดง ได้ทั้งสาระ ความรู้ ความบันเทิง ในแบบที่ปัญาชนที่ดีๆพึงมีให้แก่กัน ตามสมควรครับ ส่วนตัวแล้ว เพิ่งอยู่ได้ไม่นาน แต่รู้สึกดีมากๆ กับทุกๆความอบอุ่นที่ ทั้งผมและท่านอื่นๆได้รับ ขอบคุณจากหัวใจอันค่อนข้างไร้สาระจากผมเลยครับ ^_^

ปล.สิ่งที่ได้รับจะยิ่งใหญ่หรือไม่ ไม่สำคัญ ความรู้สึกของผู้ให้ต่างหากครับ ที่สำคัญ
ชีวตเหมือนกระดาษ............มี 2 ด้านเสมอ

ยินยอม

• member
  • กีตาร์ดีอยู่ที่คนเล่น
Thank you for all too.
:)

Aip studio

• member
  • ไม่เก่ง แต่ห่วย
Thank you for all too.

สวัสดีครับ น้าน๊อค ไม่ได้เห็นในเวปซักเท่าไหร่เลยครับ คิดถึงจังครับ ^_^
ชีวตเหมือนกระดาษ............มี 2 ด้านเสมอ

redtopup

• member
รักในซีเมเจอร์ - แกรนด์เอ็กซ์ Grand Ex

ผูกขวัญ - แกรนด์เอ็กซ์ Grand Ex
ฝึกอย่างถูกวิธี แล้วเราจะไปถึงความสามารถอันสูงสุดข

winnie

• บุคคลทั่วไป
ขอบคุณด้วยครับ หยุดเล่นกีต้าร์ไปหลายปีเพราะเริ่มเบื่อกับการตีคอร์ดกับเกาแบบงูๆปลาๆ จนเจอเวปนี้จนได้กีต้าร์ตัวใหม่ จนได้มารู้จัก Fingerstyle ทำให้รู้ว่าการเล่นกีต้าร์ทำให้มีความสุขครับ

Toop

• member
อยู่เวปนี้ดีครับ โดยเฉพาะที่หน้าซื้อขาย ได้ไปเที่ยวทะเลบ่อยๆครับ

;D

Toop

• member

noomxman

• member
  • ชีวิตมันสั้น ทำมันให้ดีที่สุด
อยู่เวปนี้ดีครับ โดยเฉพาะที่หน้าซื้อขาย ได้ไปเที่ยวทะเลบ่อยๆครับ

;D

ผมติดเรือไปด้วยบ่อยๆครับจนเดี่ยวนี้ไม่ค่อยเมาคลื่นแล้วครับ  5555+  ;D ;D ;D ;D
noomxman

redtopup

• member
รักในซีเมเจอร์ - แกรนด์เอ็กซ์ Grand Ex

ผูกขวัญ - แกรนด์เอ็กซ์ Grand Ex

แต่ละเพลงนี่ อายุอยู่แถวดอนเมืองเลยนะครับ

;D

ใก้ลถึง เข้าไปแล้วทุกทีครับ
อยากใจแทบขาดให้ รถ  หม้อ น้ำแตกจะได้ ไม่ไปถึง หลัก สี่ ครับ 

ฝึกอย่างถูกวิธี แล้วเราจะไปถึงความสามารถอันสูงสุดข