Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามน้าๆทุกท่านครับเรื่องเสียง  (อ่าน 2640 ครั้ง)

Sarulock

• member
อยากทราบสไตล์เสียงของแต่ละตัวครับว่าตัวไหนเสียงเป็นยังไงบ้างครับ พอดีจะได้ไปอเมริกาพอดีครับ แล้วกะจะไปสอยมาสักตัวครับ

- BREEDLOVE AMERICAN SERIES D25/SRE HERRINGBONE

- TAKAMINE TAN16C

- COLE CLARK FL2A

ขอบคุณครับ  ;D ;D

usamah

• member
  • เสียงเพลงทำให้โลกน่าอยู่..
Re: สอบถามน้าๆทุกท่านครับเรื่องเสียง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2012, 16:17:48 »
ตัวแรกไม่เคยลองครับ แต่ 2ตัวล่างผมชอบ FL2 A มากครับ ทั้งเสียงเปล่าและออกแอม์ยอดเยี่ยมเลยครับ..

TOM1869

• member
Re: สอบถามน้าๆทุกท่านครับเรื่องเสียง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2012, 16:23:08 »
เสียงแต่ละตัวเป็นเอกลักษณ์ เสียงดีทุกตัว แต่ผมชอบ TAN16C  น้าชอบเสียงแบบไหนครับ

Line id: 081-8718003

guitarhaha

• member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2012, 15:21:18 »
ถ้าได้ไป อเมริกา และมีสามตัวเลือกนี้ ผมเลือก Breedlove ครับ เสมอ 1:1 ละเน่อ อิ อิ

nhoy

• member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2012, 20:58:35 »
เรียนน้า Sarulock
น่าเล่นทั้งสามตัวครับ แต่ถ้าต้องเลือก ผมเลือก Breedlove ครับ

Sarulock

• member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2012, 22:05:14 »
ถ้าได้ไป อเมริกา และมีสามตัวเลือกนี้ ผมเลือก Breedlove ครับ เสมอ 1:1 ละเน่อ อิ อิ
น่าเล่นทั้งสามตัวครับ แต่ถ้าต้องเลือก ผมเลือก Breedlove ครับ
อยากทราบเหตุผลของหน้า nhoy กับน้า guitarhaha ครับว่า ทำไมถึงเลือก breedlove ครับจุดเด่นของมันคืออะไรหรอครับ แล้วเสียงของมันออกมาสไตล์ไหนครับ  ;)

เสียงแต่ละตัวเป็นเอกลักษณ์ เสียงดีทุกตัว แต่ผมชอบ TAN16C  น้าชอบเสียงแบบไหนครับ
ก็ชอบแบบพุ่งๆ ใสๆ ครับน้า วันนี้ผมได้มีโอกาสไปลอง TAN16C กับ ETN10C มาครับ ผมกลับชอบ ETN10C มากกว่าครับก็เลยตัดสินใจไม่ถูกสักทีครับ  :'( :'(

nhoy

• member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2012, 22:09:22 »
ในอเมริกา Breedlove เป็นแบรนด์หนึ่งที่นิยมกันมากครับ สไตล์เสียงก็ออกแนวพุ่งๆ ใสๆ ตามที่น้า Sarulock บอกไว้ครับ

Sarulock

• member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2012, 22:17:19 »
ในอเมริกา Breedlove เป็นแบรนด์หนึ่งที่นิยมกันมากครับ สไตล์เสียงก็ออกแนวพุ่งๆ ใสๆ ตามที่น้า Sarulock บอกไว้ครับ
อ่ออ ขอบคุณครับน้า nhoy แล้วซีรี่ห์ pro กับ american มันต่างกันยังไงหรอครับ สนใจ pro อยู่เหมือนกัน เห็นสเปกเหมือนกันแต่ทำไม pro ถึงถูกกว่าครับทั้งที่ผลิตอเมริกาเหมือนกัน

nhoy

• member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2012, 22:33:13 »
เรื่องรายละเอียด เดี๋ยวรอน้าๆ ผู้รู้มาตอบให้นะครับ
เท่าที่ผมทราบ America น่าจะเป็น All Solid ครับน้า Sarulock

Sarulock

• member
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2012, 18:35:23 »
เรื่องรายละเอียด เดี๋ยวรอน้าๆ ผู้รู้มาตอบให้นะครับ
เท่าที่ผมทราบ America น่าจะเป็น All Solid ครับน้า Sarulock
ขอบคุณครับน้า nhoy