Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามครับ ปิ๊กกี่ตาร์ รุ่นนี้ ตามรูปครับไม่ทราบว่าสั่งซื้อได้จากที่ไหนครับ  (อ่าน 834 ครั้ง)

Evie

• member
screen shot pc
     พอดีได้ไปที่หนองคายแล้วแวะซื้อปิ๊ก ปรากกฏว่าปิ๊กตามรูปครับ 0.50 mm ใช้ดีมากๆๆ (เรืองแสงด้วย) แต่ตอนนี้ปิ๊กหักเรียบร้อยแล้วครับ ซื้อมา 2 อัน (ผมอยู่อุดรครับ) ที่อุดรก็ไม่มีขายครับ ขับไปซื้อหนองคายก็ไกลเกินครับ เลยลองหาดูในเว็บก็หาไม่เจอครับ อยากรบกวนสอบถามน้าๆครับว่าพอจะมีที่เว็บไหนที่มีปิ๊กแบบนี้จำหน่ายครับ
    ผมหาซื้อปิ๊กขนาด 0.50 ก็มีอยู่ครับที่อุดร แต่เป็นของ dunlop แต่ว่า dunlop แข็งกว่า ปิ๊กในรูปครับทั้งที่ 0.50 เหมือนกัน เลยตามหาปิ๊กรุ่นนี้อยู่ครับ ปัจจุบันใช้ปิ๊ก Fender 0.46 แก้ขัดดีดไม่นานก็หักแล้วครับ เสียเงินค่าปิ๊กโดยมิใช่เหตุ ผมดีแนว strum คอร์ด ครับ แต่ใช้อ่อนไปก็หักง่าย แข็งไปเสียงก็ไม่เพราะ แล้วน้าๆใช้ปิ๊กรุ่นไหนกันครับ มีรุ่นไหนแนะนำก็ขอความอนุเคราะห์ด้วยนะครับ  ขอบคุณครับ