Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: กดสาย 6 เฟร็ด 1 แล้วเสียงมันชนเฟร็ด แก้ยังไงครับ  (อ่าน 2521 ครั้ง)

jfk123

• member
กดสาย 6 เฟร็ด 1 แล้วเสียงมันชนเฟร็ด แก้ยังไงครับ  ลองไล่ที่เฟร็ด ทุกสายแล้วเป็นเฉพาะช่องนี้ แก้ยังไงครับ ขอบคุณมากครับ

pisit5924

• member
กดสาย 6 เฟร็ด 1 แล้วเสียงมันชนเฟร็ด แก้ยังไงครับ  ลองไล่ที่เฟร็ด ทุกสายแล้วเป็นเฉพาะช่องนี้ แก้ยังไงครับ ขอบคุณมากครับ
.. ได้ทำอะไรมาก่อนเกิดเหตุนี้ไหมครับ เช่น เปลี่ยนเบอร์สาย  หมุนเหล็กดามคอ หรือ ปรับแต่ง Nut และ Saddle ..เป็นต้น..
.. ดนตรี ไม่มีพรมแดน

ยินยอม

• member
  • กีตาร์ดีอยู่ที่คนเล่น
สงสัยเป็นที่นัทต่ำ ไม่ก็คอแอ่นเกินครับ
ลองแก้โดยขันคอแบบทวนเข็มนาฬิกาดูก่อนครับ
ถ้าไม่หายค่อยหนุนใต้นัท
:)

FOTOBEER

• member
  • fotobeer2516แอ๊ดgmail.com
สงสัยเป็นที่นัทต่ำ ไม่ก็คอแอ่นเกินครับ
ลองแก้โดยขันคอแบบทวนเข็มนาฬิกาดูก่อนครับ
ถ้าไม่หายค่อยหนุนใต้นัท

ตามน้าน๊อค โลดเด้อ...........

Mook :)

• member
แนะนำกันหมดแล้ว กะจะให้น้าเค้าส่งมา มุกจะได้ดูให้ อิอิ