Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: วิธีดูสาย D'addario (ไปเจอมาเลยเอามาฝากครับ)  (อ่าน 22912 ครั้ง)

blacktree

• member
พอดีเห็นหัวข้อ กีตาร์ปลอม

พอดีอยู่ในช่วงมือใหม่หัดเปลี่ยนสาย เลยพยายามหาข้อมูลเรื่องสาย ไปเจอมาเลยเอามาฝากครับ
เผื่อมีประโยชน์ เพราะปกติไม่เคยทำประโยชน์อะไรให้บอร์ดเลย เพราะไม่มีความรู้เลย 555

http://www.daddario.com/upload/DABR_Counterfeit_Strings_LowRes_15727.pdf

ตาม link เลยครับ สามารถ save เป็น pdf เก็บไว้อ่านได้ครับ

เห็นเขาว่า สามารถเช็คเลย serial บนซองได้ แต่ผมหาไม่เจอ ภาษาอังกฤษ อ่อนแอ ~~~

แต่ผมเห็นเว็บคนไทย เขาให้เข้าไป  http://www.daddario.com/playreal.page   แต่ผมหาทางไปต่อไม่เจอ ยอมแพ้  ในนี้มีวิธีดูเป็นภาษาจีนด้วยนะครับ เพื่อน้าบ้างคนเก่งจีน

น้าท่านใดรู้ บอกผมด้วยนะครับ

ขอบคุณครับ

nhoy

• member
Re: วิธีดูสาย D'addario (ไปเจอมาเลยเอามาฝากครับ)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2011, 06:03:18 »
เป็นประโยชน์มาก ขอบคุณครับน้า blacktree

ⓘⓟⓞⓝ ⓐⓒⓞⓤⓢⓣⓘⓒ

• member
  • ⓘⓟⓞⓝ ⓐⓒⓞⓤⓢⓣⓘⓒ
Re: วิธีดูสาย D'addario (ไปเจอมาเลยเอามาฝากครับ)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2011, 07:33:11 »
โหลด PDF มาอ่าน ปรากฎว่า อ่านไม่รู้เรื่อง..ครับ 555+

สั่งจากน้าตะวันดีกว่า...แท้ 100%

ส่งถึงบ้าน

แม่ปลื้มมมม

FOTOBEER

• member
  • fotobeer2516แอ๊ดgmail.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2011, 08:39:48 »
ขอบคุณครับ

ซื้อกับตัวแทนที่ไว้ใจได้ รับรองไม่มีปลอมครับ เช่น ขอน้าตะวัน................อิอิ

doggybebop

• member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2011, 09:52:25 »
เยี่ยมครับ

gman

• member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2011, 09:59:01 »
ในหน้า playreal ให้กรอกอีเมล์และระบุประเภทลูกค้า แล้วกด continue ก็จะมีหน้าให้เช็ค serial no. ครับ

totti_wt

• member
  • ^_^
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2011, 11:40:52 »
ขอบคุณครับน้า blacktree.. ^_^

blacktree

• member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2011, 12:37:11 »
อรุณสวัสดิ์ตอนเที่ยงครับ

ตื่นมาเข้าห้องน้ำ ก็เห็นสาย D'addario ที่ซื้อกับน้าตะวัน (ที่น้า ๆ ในเว็บแนะนำ) มานอนรอแล้ว
มาถึงก็ลอง ตรวจ serial เลย อิอิ ตอนแรกตกใจ ใส่แล้วไม่ตรง มาดูใหม่ ใส่เลขผิด 5555  (ของแท้แน่นอน)
พอใส่ปุป ก็จะโชว์รุ่นเลย ของผม EXP 26

ไปนอนต่อแล้วครับ เดี๋ยวเย็น ๆ ไปไหว้พระ ทำสมาธิ แล้วค่อยมาใส่สายกีตาร์  ใส่เองครั้งที่ 2 ตื่นเต้น
เพราะประสบการณ์ครั้งแรก ลองใส่แบบไม่ได้ศึกษาอะไรเลย มั่ว ๆ เอา ผลปรากฏเละครับ เสียสายไปเปล่า ๆ
 T^T

คราวนี้ข้อมูลแน่น อุปกรณ์พร้อม >.<  สู้

ปล.น้าใช่อะไรตัดสาย  ปล่อยไว้ให้มันยาว ๆ ก่อนได้ไหม คือผมมีีคีมเก่า ๆ แต่ไม่กล้าเอามาตัด คีมมันมีสนิท และรู้สึกเหมือนไม่ค่อยคม

totti_wt

• member
  • ^_^
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2011, 12:47:39 »

ปล.น้าใช่อะไรตัดสาย  ปล่อยไว้ให้มันยาว ๆ ก่อนได้ไหม คือผมมีีคีมเก่า ๆ แต่ไม่กล้าเอามาตัด คีมมันมีสนิท และรู้สึกเหมือนไม่ค่อยคม

ผมใช้คีมตัดลวด ด้ามแดงๆ อันเล็กๆ ซื้อจากโลตัส ประมาณหกสิบกว่าบาทครับ.. ^_^

wichian

• member
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2011, 14:00:15 »
555 อ่านไม่ออก
เล่นไม่เก่ง แต่ใจรัก

Songphol

• member
  • I love Japan Vintage
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2011, 14:18:27 »
จริงๆ แล้วดูง่ายๆ เลยนะครับว่า แท้ หรือ เทียม คือ ให้ดูเลขตัวอักษรที่พิมพ์ลงบนซองพลาสติดนะครับ
ห้ามเบลอ ต้องคมและชัดเจน .........ตย...ตามนี้ (อันนี้ประสบการณืส่วนตัวครับ ถูกผิดรบกวนน้าๆชี้แนะ)

ด้านซ้ายเป็นอเมริกันบรอนซ์ (ของเก๊) ซื้อจากร้ายขายเครื่องดนตรีแถวชลบุรี ส่วนตรงกลางและด้านขวาเป็นของแท้ซื้อจากพี่ตะวันในเวปนี้แหละ
สังเกตตัวพิมพ์ดีดีนะ

เก๊

อันนี้เก๊จร้า สายเสื่อมเร็วโคตร เล่นแล้วนิ้วดำปี๋เลยราคา 150-180 บาทต่อชุด ที่ชลบุรีระบาดหนักเลย
สังเกตุตัวพิมพ์นะมันจะเบลอๆ ไม่เหมือนของแท้ ซึ่งจะเปรียบเทียบให้ดูด้านล่างครับ

แท้

ส่วนอันนี้แท้ชัวร์จร้า ซื้อพี่ตะวันมาครับ

แนะนำให้ซื้อตัวแทรที่ไว้ใจดีนะครับ สายกีตาร์สำคัญนะ มีผลต่อเสียงมากๆ ด้วยครับ

vintageeeee

• member
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2011, 14:33:33 »
ขอบคุณมากครับ

pong

• member
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2011, 11:44:54 »
สายก็มีปลอมด้วยหรือนี่ โลกนี้มันช่าง.......................แย่จิงๆ

tawanv

• member
  • AcousticShops.com - acoustic pu., strings & etc.
    • AcousticShops.com
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กันยายน 04, 2012, 12:21:30 »
สาย D'addario แท้ต้องเช็ค Serial no. กับเวปได้เท่านั้นครับ
:) 081-791-2223 :)

bank_sbc

• member
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2012, 12:06:08 »
ลบกวนขอลิ้งคนขายสายกีต้าร์โปร่งหน่อยคับ ;D

น้องbigg

• member
  • Gibson Hummingbird
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2012, 12:09:38 »
ลบกวนขอลิ้งคนขายสายกีต้าร์โปร่งหน่อยคับ ;D

http://acousticthai.net/webboard/index.php?topic=26.0    ของน้าตะวันครับของแท้ ล้าน%
คิดถึงเมืองภูเก็ต

bank_sbc

• member
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2012, 17:02:27 »
ขอบคุณคับน้า