Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเกี่ยวกับการตบสายหน่อยครับ  (อ่าน 965 ครั้ง)

kosit211

• member
สอบถามเกี่ยวกับการตบสายหน่อยครับ
« เมื่อ: สิงหาคม 22, 2012, 11:16:05 »
การตบสาย ตอนเราใช้นิ้วโป้งตบสาย ช่วงเวลานั้นนิ้วอื่นๆ จะเกาตามปกติหรือเปล่าครับ ผมฝึกมาหลายวันแล้ว มันเกาไม่ทันครับ ยังงงๆกับจังหวะช่วงนี้อยู่ ใครพอแนะนำหน่อยได้ไหมครับ
ขอบคุณมากครับ :D

SMIL3Chai

• บุคคลทั่วไป
Re: สอบถามเกี่ยวกับการตบสายหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2012, 12:27:08 »
Clip ตัวอย่างด้วยคับ อิอิ จินตนาการไม่ถูก

il2my

• member
Re: สอบถามเกี่ยวกับการตบสายหน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2012, 13:48:27 »
การตบสาย ตอนเราใช้นิ้วโป้งตบสาย ช่วงเวลานั้นนิ้วอื่นๆ จะเกาตามปกติหรือเปล่าครับ ผมฝึกมาหลายวันแล้ว มันเกาไม่ทันครับ ยังงงๆกับจังหวะช่วงนี้อยู่ ใครพอแนะนำหน่อยได้ไหมครับ
ขอบคุณมากครับ :D

แบบที่ซุงฮาชอบเล่นใช่ปะครับ ผมกำลังฝึกเหมือนกัน ยากมาก มันเสียจังหวะอะครับ

แบบ ตบพร้อมเกาไม่ได้ ผมเลยลองตบละลองเกาต่อ มันเสียจังหวะอีก งงมาก รอผู้รู 555

นี่คลิปครับ แนวนี้ปะ

(Adele) Rolling In The Deep - Sungha Jung

(Bruno Mar) The Lazy Songs - Sungha Jung

Kai Acoustic™

• member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2012, 18:06:58 »
อาจต้องศึกษาเรื่องการนับจังหวะของโน๊ตดนตรีครับ จะรู้ว่านิ้วไหนลงจังหวะไหนบ้าง  ง่ายสุดก็ไปโหลดเพลงนั้นที่เป็น tab ครับ เวลาเล่นเริ่มจากช้าๆ ครับ พอเริ่มคล่องคล่อยเพิ่ม speed นิ้ว