Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: เปลี่ยน นัทกับแซดเดิ้ล เป็นกระดูกแล้วเสียงดีขึ้นจริงหรือไม่ครับ  (อ่าน 9877 ครั้ง)

wee0370

• member
เปลี่ยน นัทกับแซดเดิ้ล เป็นกระดูกแล้วเสียงดีขึ้นจริงหรือไม่ครับ ช่างศักดิ์ประตูนำ้ว่ามาอย่างนั้น แล้วราคาแพงไปหรือไม่ครับ 2ชิ้น 600 ครับ ผมเห็นน้าตะวันชิ้นละร้อยกว่าเองติดที่เปลี่ยนไม่เป็นอะ

wee0370

• member
ช่วยไขข้อข้องใจด้วยครับ. ลืมบอกใช้ V1 OMCEครับ

nantfa

• member
เสียงมันจะเเหลมขึ้น หางเสียงยาวขึ้น  ความกังวานของเสียงมากขึ้น

เเล้วเเต่คนชอบ คนชอบก็ปลื้ม    คนไม่ชอบก็อยากขว้างทิ้ง !   

ของอย่างอย่างงี้ต้องลอง ไม่ลองก็ไม่รู้ 

เเต่อย่าลืมเก็บอะไหล่เดิมของมันไว้ด้วยหละ  เพราะมันเป็นส่วนนึงที่ทำให้น้าเเบกกีต้าร์ตัวนั้นออกจากร้าน
ช่างก่อร่าง สร้างรัก

ยินยอม

• member
  • กีตาร์ดีอยู่ที่คนเล่น
จริงสำหรับผมและอีกหลายคน แล้วก็ไม่จริงสำหรับอีกหลายๆคนครับ
:)

Phi_lane

• member
ผมว่าแล้วแต่บางตัวนะครับ..ผมเคยใส่yamaki ได้สองวัน เปลี่ยนกลับเลยคับ..555

wee0370

• member
แล้วจากกีต้าร์ที่ผมมีอยู่ ควรเปลี่ยนหรือไม่ครับ ของเก่าไม่รู้เป็นอะไร คล้ายๆพลาสติกแต่ออกด้านๆครับ

FOTOBEER

• member
  • fotobeer2516แอ๊ดgmail.com
มีแต่เปลี่ยน แล้วเรา ชอบ หรือไม่ชอบครับ   ไม่มีอันไหนดีกว่า หรือ ดีที่สุดครับ  ต้องลองด้วยตัวเองครับ ลองแล้วเราจะรู้แจ้งเห็นจริงครับ

wee0370

• member
ท่านๆที่เคยเปลี่ยนมาแล้ว ราคาเท่าไรครับ

Aip studio

• member
  • ไม่เก่ง แต่ห่วย
มีแต่เปลี่ยน แล้วเรา ชอบ หรือไม่ชอบครับ   ไม่มีอันไหนดีกว่า หรือ ดีที่สุดครับ  ต้องลองด้วยตัวเองครับ ลองแล้วเราจะรู้แจ้งเห็นจริงครับ

+100 ครับ  ความชอบส่วนบุคคลล้วนๆครับ ^_^
ชีวตเหมือนกระดาษ............มี 2 ด้านเสมอ

wee0370

• member
ขอบคุณทุกความเห็นครับ แต่600 แพงไปมั๊ย

Aip studio

• member
  • ไม่เก่ง แต่ห่วย
ขอบคุณทุกความเห็นครับ แต่600 แพงไปมั๊ย

รวมค่าทำด้วยมั๊งครับ ^_^
ชีวตเหมือนกระดาษ............มี 2 ด้านเสมอ

nai chic

• member
    • www.facebook.com
600 แพงนะครับ ชิ้นส่วนมัน ชิ้นละ 100 สองชิ้นก็ 200 ถ้าคิดค่า setup 400 ผมว่าแพงนะครับ ทำไมไม่ลองทำเองล่ะครับ แค่ 200 เอง ผมว่ากระดูกจะแต่งง่ายกว่าอย่างอื่นนะครับ

springwaltz

• member
  • Vet Med
ส่วนตัวแล้วผมไม่ชอบกระดูกครับ เปลี่ยนอันเก่าคืนแทบไม่ทัน

FOTOBEER

• member
  • fotobeer2516แอ๊ดgmail.com
ส่วนตัวแล้วผมไม่ชอบกระดูกครับ เปลี่ยนอันเก่าคืนแทบไม่ทัน

55555. เหมือนผมเลย............อิอิ

9tonbbt

• member

โดนเจ้าของเดิม มาหลอกหลอนหรอครับ 555 (ล้อเล่นนะครับ)

springwaltz

• member
  • Vet Med
เจ้าของเดิมไม่มาหลอนอะครับเเต่เปลี่ยนเเล้วเสียงหลอนเลย

wee0370

• member
สรุปแล้วไม่ควรเปลี่ยนเนอะ หรือไม่ก็สั่งที่น้าตะวันดีกว่าถูกกว่า

nattpt

• member
ของผม v1d ครับ
เพิ่งเปลี่ยนเมื่อวานนี้เอง ผมว่ามันแปล่งๆอ่ะครับ
เสียงแหลม ok ใส
sustain มากไปจนเสียงกวนกันฟังเกือบไม่รู้เรื่อง
เสียงกลาง กับ เบส ลดลงจนใจหาย
ไม่แน่ใจว่าผมพลาดอะไรไปหรือเปล่า

แต่อยากบอกว่า ของเดิมดีกว่าเยอะครับ
คหสต นะครับ

kitti7265560

• บุคคลทั่วไป
สั่งน้าตะวัน  ราคา 100+150 +20  = 270 
(ชุดเก่าที่ติดมาเก็บไว้นะครับอย่าเพิ่งไปทำอะไรกับมัน)
ก่อนสั่ง น้าต้องวัด มิติของอุปกรณ์แต่ละชิ้นให้ละเอียดนะครับ
NUT ต้องวัดความยาว ความสูง หนา แล้วก็ ร่องระยะความห่างของสาย ซึ่งจะไม่พอดีเป๊ะแต่
น้าต้องมาฝน ออกเพื่อให้ได้ระดับที่พอดีนะครับ
SADDLE ก็ต้องวัดความยาว ความสูง หนา ด้วยเหมือนกัน
ได้มาแล้วก็ต้องฝน ตกแต่งอีกเหมือนกัน
อีกอย่างที่ต้องทำ คือ ขันคอ..............................ลองดูนะครับ
เปลี่ยนแล้ว...........ผล...ก็แล้วแต่............................... ;D ;D ;D

ASDFasdfASDF

• member
ถ้าตีคอร์ดมันจะกริ้งเกินไป ถอดออกเลย