Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ซื้อกีตาร์เงินผ่อน - เงินสด  (อ่าน 7515 ครั้ง)

usamah

• member
  • เสียงเพลงทำให้โลกน่าอยู่..
Re: ซื้อกีตาร์เงินผ่อน - เงินสด
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2013, 06:12:57 »
MUI อ่านเป็นไทยว่า หมุ่ย เด้อครับ

ออกเสียงคล้าย ๆ หนุ่ย แต่เอามอม้าเข้าไปใส่แทน

แปลกมากครับ ชื่อผม เขียนแจกไปทั่วประเทศ....แต่ไม่มีใครอ่าน หมุ่ย เลยครับ น้าต่ออ่าน มุ้ย น้าอุสะมาอ่าน มุ๊ย มุ่ยก็มี คนสุพรรณอ่าน หมุย ฝรั่งอ่าน มุย ไปกันใหญ่เลยครับ

ลองให้ฝรั่งอ่านดิครับ ... ซามุย แน่นอนเลยครับ

ไชโย แปะรูปสำเร็จแล้ว

* * * * *

ขออภัยท่าน จขกท ด้วยครับ
หนุ่มน้อยร้อยชื่อนะครับน้าหมุ่ย  ::) ::)

kook_gai

• member
Re: ซื้อกีตาร์เงินผ่อน - เงินสด
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2013, 09:26:31 »
ผมว่า...กีต้าร์จะแพงจะถูก ก็ดีดได้ครั้งละตัวเท่านั้นครับ

ไม่เคยเห็นใครดีด ทีเดียวหลายตัว(อาจมีในสารคดีแปลก)

เพราะฉะนั้น ดีดตัวที่เรามี แล้วสต๊อป

ถ้าไปดีดอีกตัว...ก็ต้องหาดีดไปเรื่อย ไม่มีสิ้นสุดครับ

* * * * *

ในทัศนะผม กีต้าร์ตัวละล้าน

กับกีต้าร์ตัวละ 500

ดีดยังไง ก็ได้ยินแต่เสียง กี ต้ า ร์ ครับ

เ สี ย ง ส ว ร ร ค์  ผมฟังไม่ออกครับ

คิดเห็นเหมือนน้าหมุ่ยครับ  ;D

MUI

• member
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2013, 18:49:45 »
หนุ่ม (เหลืออายุกับตัง) น้อย น่ะดิครับ

เลยระเบิดออกไปแบบนั้น