Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ใครมีประสบการณ์โหลดกีต้าร์ขึ้นเครื่องบินบ้างครับ  (อ่าน 1938 ครั้ง)

newsclub

• member
พอดีจะขนเจ้า Taylor อ่ะครับลงไปใต้สายการบินนกแอร์ อยากทราบว่าปลอดภัยไม๊ครับ ต้องทำอะไรก่อนโหลดหรือเปล่า กรณีมีฮารด์เคสน่ะครับ

kpsfolk

• member
ผ่อนสายลงหน่อยสัก 2-3 เฟรตน่าจะพอ ส่วนตรงhead stock หาอะไรมายัดๆช่องว่างไม่ให้ขยับได้ เอาบับเบิ้ล wrap พันด้านนอกกล่องกันกระแทกและรอยขูดขีด อันนี้ผมบินสามชั่วโมงไม่มีปัญหาอะไร

newsclub

• member
บับเบิล แวบ หาซื้อจากที่ไหนได้บ้างอ่ะครับ

amyok

• member
แวบได้ที่สนามบินครับ มีบริการอยู่ก่อนโหลดของขึ้นเครื่อง และสามารถแจ้งที่เคาน์เตอร์ว่าเป็นสินค้าต้องการการกันกระแทก ทางเคาน์เตอร์จะติดสติกเกอร์พิเศษให้ครับ

nine1441

• member
จะโหลดใต้เครื่องเหรอครับ  ไม่กลัวแตกก็กลัวหายนะครับ
สายการบินเมืองไทยเรื่องสัมภาระไว้ใจยาก ผมหิ้วขึ้นเครื่องเลยใส่ไว้ในช่องเก็บของเหนือศรีษะ  แต่ผมเป็น Soft Case กีตาร์ Crafter je 18n ครับ สายการบิน แอร์เอเชีย  กรุงเทพ พนมเปญ

Olanor ^^

• member
  • คิดดี ทำดี พูดดี
ผมถือกีตาร์ไปเค้าเต้อ มีแค่ซอฟเคส แล้วบอกเขาว่า โหลด เขามีป้ายพิเศษติดให้ ผมไม่ได้แร้บ ไม่ได้ทำอะไรเลย
ขนไปสองตัวแล้ว นกแอร์ กทม ไป น่าน สภาพปกติ ไม่มีอะไรเสียหาย (walden แปดพันกว่า / paco 203 หมื่นกว่า)
คิดดี ทำดี พูดดี