Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: Finger Pick?  (อ่าน 3372 ครั้ง)

Awssiwnohop

• member
Finger Pick?
« เมื่อ: เมษายน 09, 2011, 23:30:28 »
สวัสดีครับน้าๆ ทุกคน >o<
คือตอนนี้ผมอนากได้ปิ๊กนิ้วอ่ะครับ

อยากได้นิ้วชี้ นิ้วกลาง นิ้วนางครับ ตอนนี้มีนิ้วโป้งล่ะครับ

แต่หาที่ซือ้ไม่ได้เลยครับ หายากมาก TT^TT น้าๆคนไหนพอจะรู้แหล่งซื้อขายบ้างอ่ะคับ

บางที่ผมก็เห็นขายนนะครับ แต่เป็นปิ๊กนิ้วแบบหุ้มนิ้วอ่ะครับ (อธิบายไม่ถูกแฮะ - -?)
พอดีผมอยากได้ที่แบบเป็นคล้ายๆ ปิ๊กเล็บอ่ะครับ >o<

ขอบคุณน้าๆ ล่วงหน้านะครับ -0- ;D

sukqoojuicy

• member
Re: Finger Pick?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 10, 2011, 00:20:32 »
เห็นพวกที่เล่น บันโจ เขาชอบใช้นะครับ

แต่ไม่ทราบเหมือนกันว่าซื้อที่ใด

panupong

• member
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 10, 2011, 00:25:35 »
ผมก็เหมือนกันครับ อยากได้ ปิ๊กนิ้วชี้ นิ้วกลาง นิ้วนาง  และก็นิ้วโป้งครับ  ผมตระเวนรอบเชียงใหม่แล้ว มีแต่ของนิ้วโป้ง หรือว่าเมื่องไทยไม่มีขาย

ของนอกเรื่องหน่อย แล้วปิ๊กนิ้วอย่าง Sungha Jung นั้น ยี่ห้ออะไรแล้วในเมืองไทยสามารถหาซื้อได้มั้ย

KRiS

• member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 10, 2011, 00:50:30 »
ร้าน iGuitar ครับ ลาดพร้าว ตรงข้ามกับอาคารจอดแล้วจร ฝั่งหน้าปากซอยลาดพร้าว 26 ออกจากรถใต้ดินมา เดินไม่ถึง 20 เมตร ก็ถึงแล้วครับ อยู่ริมถนนเลย
เป็นปิ๊กนิ้ว แบบที่ Sungha Jung ใช้ ชื่อ Alaska Pick ครับ

Yoshio

• member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 10, 2011, 02:19:42 »
ผมเจอแต่แบบที่น้าว่าที่ Music Concept CTW
แต่ไปหาแบบใส่นิ้วโป้งกับของหมด T-T

=Freedom=

• member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 10, 2011, 04:09:38 »
ผมเคยซื้อนะครับ ร้าน iguitar
เค้าแนะนำว่าเวลาซื้อมาต้องเหลาให้เหมาะกับตัวเองด้วยนะครับ ^^

Awssiwnohop

• member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 10, 2011, 11:37:19 »
http://www.i-guitar.com/index.php/home/134.html

ผมเจอที่เว็ปนี้อ่ะครับ ลองเข้าๆ ไปดูกันครับน้าๆ ^o^