Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: กีตาร์แบบไหนที่น้าๆต้องการ ถ้าให้เลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง  (อ่าน 1188 ครั้ง)

eake

• member
โค๊ด: [Select]
แบบเสียงดีแต่เล่นไม่ถนัด กับเสียงธรรมดาแต่เล่นแล้วเข้ามือ...
ส่วนตัว..จากประสบการ์ณที่ไดจับกีตาร์มานับไม่ถ้วน ทั้งของตัวเอง ของเพื่อนๆพี่ๆ และตามร้านกีตาร์ต่างๆ จึงได้ข้อสรุปว่ากีตาร์ที่เล่นเข้ามือเป็นกีตาร์ที่ผมต้องการมากที่สุด ไม่จำเป็นต้องเป็นของแพงหรือรุ่นยอดนิยม ขอให้เป็นอะไรที่จับแล้ววางไม่ลงเล่นเพลงแบบไหนจับคอร์อะไรก็ดูง่ายไปซะทั้งหมด เล่นแล้วไม่เมื่อย (แต่ของทรงD) นี่แหละที่ผมต้องการ..แล้วของเพื่อนๆละครับ ^^

น้าต่อ.....

• member
  • กีต้าร์ 3 ลูก 2 เมีย 1
โค๊ด: [Select]
แบบเสียงดีแต่เล่นไม่ถนัด กับเสียงธรรมดาแต่เล่นแล้วเข้ามือ...
ส่วนตัว..จากประสบการ์ณที่ไดจับกีตาร์มานับไม่ถ้วน ทั้งของตัวเอง ของเพื่อนๆพี่ๆ และตามร้านกีตาร์ต่างๆ จึงได้ข้อสรุปว่ากีตาร์ที่เล่นเข้ามือเป็นกีตาร์ที่ผมต้องการมากที่สุด ไม่จำเป็นต้องเป็นของแพงหรือรุ่นยอดนิยม ขอให้เป็นอะไรที่จับแล้ววางไม่ลงเล่นเพลงแบบไหนจับคอร์อะไรก็ดูง่ายไปซะทั้งหมด เล่นแล้วไม่เมื่อย (แต่ของทรงD) นี่แหละที่ผมต้องการ..แล้วของเพื่อนๆละครับ ^^

ถ้ามีตัวเลือกแค่นี้ ผมเลือกตัวที่เสียงดีครับ.........เรื่องความถนัดผมว่ามันปรับกันได้ครับ........

ปล.กีต้าร์เสียงดีนี่ไม่จำเป็นต้องแพงเสมอไปน๊ะครับ...........

nhoy

• member
Re: กีตาร์แบบไหนที่น้าๆต้องการ ถ้าให้เลืŪ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 12, 2012, 20:32:50 »
โดยส่วนตัวผมเอง สำหรับตัวเลือกทั้งสองคงต้องมาด้วยกันครับ
แต่ถ้าต้องเลือก ก็คงเลือกตัวที่เสียงดีเช่นเดียวกับ "น้าต่อ....." ครับ

TOM1869

• member
ผมเลือกตัวที่เสียงดีและเล่นถนัดครับ   ถ้าได้มาเสียงไม่ดีแต่เล่นถนัด สุดท้ายก็ต้องขายทิ้งไป หรือได้ตัวที่เสียงแต่เล่นไม่ถนัด สุดท้ายก็ต้องขายไป อยู่ดีครับ
Line id: 081-8718003

hackker

• member
เสียงที่ดี แต่เล่นไม่ถนัด กับ เสียงที่ธรรมดา แต่จับถนัด ความคิดเห็นส่วนตัวของผมนะครับ

ผม ขอ เลือก  เสียงธรรมดา แต่ว่า ... โดน !!

wawar

• บุคคลทั่วไป
กีตาร์ที่ดีต้องเล่นแล้วไม่อยากวางครับ เอาตัวที่เล่นถนัดมือดีกว่าครับ

jazzinblue

• บุคคลทั่วไป
ถ้าให้เลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง และไม่มี option อื่น ขอเลือก เสียงธรรมดาแต่เข้ามือดีกว่าครับ เพราะสามารถทำให้ฝีมือเราพัฒนาได้ครับ