Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำจากพี่ๆในการซื้อขายกีต้าร์ในเว็บนี้หน่อยครับ  (อ่าน 792 ครั้ง)

BASE22

• member
สวัสดีเพื่อนๆพี่ๆทุกท่านครับ พอดีผมเป็นน้องใหม่พึ่งสมัครสมาชิกเว็บนี้ ใครเคยดนโกงเรื่องซื้อขายกีต้าร์กันบ้างครับ มีวิธีไม่ให้ดนโกงป่าวครับ พอดีผมสนใจกีต้าร์ในเว็บนี้ครับ แต่ติดเรื่องอยู่คนละจังหวัดกัน ไม่กล้าโอนตางให้เพราะตัวหลายหมื่นอยู่เหมือนกัน (เคยดนโกงมาครับ แต่ไม่ใช่เว็บนี้) 

เส้นทางลูกผู้ชาย

• member
ถ้ากลัวก็อาจจะต้องซื้อจากร้านค้า กีต้าร์มือสองในเวปเราครับ ค่อนข้างมั่นใจได้ในระดับนึงเลยครับเพราะอยู่มานาน แต่ผมว่าถ้ากลัวจริงๆ และเพื่อความแน่นอนจะได้ลองด้วยควร นัดแนะสถานที่ อาจจะคนล่ะครึ่งทางจะดีกว่านะครับ

Auponata

• member
  • OR'Solid
 :)สนใจตัวไหน ? กระทู้ไหน ? ครับ เพราะน้าๆ ในเวปนี้หลายท่านก็รู้จักกันดี มีการซื้อขายแลกเปลี่ยนกันมานาน จะได้ช่วยคอนเฟิร์มให้.....
facebook:or ponata

jewaros

• member
ดูจากประวัติการซื่อขายของเค้าก็ช่วยได้ส่วนนึงครับแต่ถ้าไม่ไกลเกินไปนักนัดเจอดีที่สุดเพราะจะได้ดูสภาพหรือตำหนิได้ด้วยครับ