Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามน้าๆเกี่ยวกับภาคไฟฟ้าครับ  (อ่าน 1457 ครั้ง)

dragaseasus

• member
สอบถามน้าๆเกี่ยวกับภาคไฟฟ้าครับ
« เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2018, 04:47:51 »
คืออยากจะเปลี่ยนภาคไฟใหม่ แต่ของเก่าเจาะกีตาร์สองช่อง ช่องแบ็ตกับช่องคอนโทรล อยากจะทราบว่ามีปิคอัพดีๆที่ใช้ช่องแบ็ตเก่าหรือต่อพ่วงได้บ้างครับ ไม่อยากให้กีตาร์โบ๋ แล้วก็อยากจะใช้ประโยชน์จากช่องเก่าที่โดนเจาะไว้ครับ ขอบคุณครับ

กฤษณ์

• member
Re: สอบถามน้าๆเกี่ยวกับภาคไฟฟ้าครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2018, 06:30:21 »
ของเก่าเป็นอะไรครับ ทำไมถึงต้องการเปลี่ยน ถ้าจะเปลี่ยนก็ต้องเปลี่ยนเป็นแบบที่แยกแบตกับปรีแอมป์เหมือนของเดิมซึ่งตอนนี้หาของดีๆยากและตัวปรีแอมป์ขนาดอาจไม่กว้างพอที่จะปิดรูเดิมใด้

mai_911

• member
Re: สอบถามน้าๆเกี่ยวกับภาคไฟฟ้าครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2018, 16:27:07 »
ช่องแบตเก่า สามารถเอาแบตไปไว้ตรงนั้นได้ทุกรุ่นครับ ไม่มีปัญหา

dragaseasus

• member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2018, 17:36:47 »
ช่องแบตเก่า สามารถเอาแบตไปไว้ตรงนั้นได้ทุกรุ่นครับ ไม่มีปัญหา

ของเก่าเป็นอะไรครับ ทำไมถึงต้องการเปลี่ยน ถ้าจะเปลี่ยนก็ต้องเปลี่ยนเป็นแบบที่แยกแบตกับปรีแอมป์เหมือนของเดิมซึ่งตอนนี้หาของดีๆยากและตัวปรีแอมป์ขนาดอาจไม่กว้างพอที่จะปิดรูเดิมใด้

ขอบคุณครับ ของเก่ามันเป็น g-tone ครับ แต่มีปัญหาเรื่องปุมกดได้บ้างไม่ได้บ้างมันรวนครับ

กฤษณ์

• member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2018, 22:33:06 »
ถ้าเป็น G-Tone ก็สั่งชุดใหม่มาเปลี่ยนใด้เลยครับ ราคาทั้งชุดไม่ถึงพันบาท ใน Aliexpress น่าจะมีครบทุกรุ่น