Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ขายกีตาร์โปร่ง Lakewood C-36 Edition 2020 All-solid ตัวเล็ก พกพาง่าย  (อ่าน 2166 ครั้ง)

woraweeb

• member
ขายกีตาร์โปร่งยี่ห้อ Lakewood รุ่น C-36 Edition 2020 - Concert Model

สภาพใหม่มากครับ ซื้อมาจากตัวแทนประมาณสองสามเดือน ราคาจำหน่ายตัวแทนอยู่ที่ 69,000 บาท ส่งต่อที่ 58,000 บาท สนใจลองติดต่อได้ที่ทอม 0819869801 ครับ ผมอยู่กรุงเทพ แถวแบริ่งครับ

Lakewood ตัวนี้ไซส์เล็ก แต่เสียงดีเลยครับ มาพร้อม Gigbag ตามมาตรฐาน ไม่มีภาคไฟฟ้านะครับ ถ้าจะเอาไปติด ผมส่งเมล์ไปถาม ทาง Lakewood บอกว่า LR Baggs Anthem SL เหมาะที่สุด

รูปภาพอยู่ด้านล่าง พร้อมคลิปเสียง ผมเล่นไม่เก่งนะครับ แต่อยากให้ลองฟังดู มีความหวานและ sustain ดีเลยครับ

Spec ต่างๆ

Top: AAA European spruce
Back & Sides: Cypress (Style 36)
Neck: Cedro
Soundhole rosette: Wooden core slim with purfling + Soundhole rosette core different: Mahogany
Headstock: Flat headstock
Fingerboard: Indian rosewood
Neck width at nut: 44 mm (1.73 inch)
Scale length: 630 mm (24.8 inch)
Tuners: Lakewood ProTune II nickel
Body finish: Open-pored satin gloss (natural finish)
Neck finish: Open-pored satin gloss (natural finish)
Case: Lakewood Gigbag
สเป็คเพิ่มเติมจากลิงค์ของผู้ผลิต (อันนี้ผมเข้าใจว่าคงไม่ผิดกฏนะครับ เท่าที่เข้าไปอ่าน) https://www.lakewood-guitars.com/guitar_details.php?series=ed20&model_id=c-36_ed20

ปล. สนใจแลกกีตาร์ไซส์เล็กจากค่ายอื่นๆนะครับ ถ้าใครมีและสนใจลองบอกมาได้ครับ เช่น Gibson L-00 / Martin 0 / Taylor รหัสลงท้าย 2 ไม่มี Cutaway / Waterloo หรืออื่นๆครับ

คลิปเสียง
<a href="http://www.youtube.com/watch?v=bdlwQ5Vmg38" target="_blank" class="aeva_link bbc_link new_win">http://www.youtube.com/watch?v=bdlwQ5Vmg38</a>

รูปภาพ

The nate

• member
Re: ขายกีตาร์โปร่ง Lakewood C-36 Edition 2020 All-solid ตัวเล็ก พกพาง่าย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 03, 2021, 22:13:47 »
สวยมากครับ    ยี่ห้อนี้เสียงดีสมราคา งานดีด้วย      เพิ่งรู้ว่าเดี๋ยวนี้ Lakewood ทำทรงแบบนี้เพิ่มแล้ว   

ผมซื้อ Lakewood ช่วงที่ตัวแทนเอาเข้ามาไทยได้ไม่นาน สมัยนั้น   action จากโรงงานสูงมากๆๆๆๆ     เดี๋ยวนี้ลดลงแล้วแต่ก็ยังติดสูงอยู่

woraweeb

• member
Re: ขายกีตาร์โปร่ง Lakewood C-36 Edition 2020 All-solid ตัวเล็ก พกพาง่าย
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 04, 2021, 11:59:12 »
สวยมากครับ    ยี่ห้อนี้เสียงดีสมราคา งานดีด้วย      เพิ่งรู้ว่าเดี๋ยวนี้ Lakewood ทำทรงแบบนี้เพิ่มแล้ว   

ผมซื้อ Lakewood ช่วงที่ตัวแทนเอาเข้ามาไทยได้ไม่นาน สมัยนั้น   action จากโรงงานสูงมากๆๆๆๆ     เดี๋ยวนี้ลดลงแล้วแต่ก็ยังติดสูงอยู่

เสียงดีเลยจริงๆครับ แต่เมื่อเรามีเป้าหมายต่อไป เราก็ต้องตัดใจ ฮ่าๆๆๆ

woraweeb

• member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 07, 2021, 11:28:29 »
อัพหน่อยครับผม

woraweeb

• member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 15, 2021, 13:31:27 »
อัพครับ

woraweeb

• member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2021, 20:10:38 »
ดันครับ