Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: Morris W-20 สายเบอร์10ยี่ห้อไหนดีคะน้าๆ  (อ่าน 1790 ครั้ง)

Ohnono

• member
Morris W-20 สายเบอร์10ยี่ห้อไหนดีคะน้าๆ
« เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2011, 14:49:31 »
เพิ่งได้มาครอบครองคะ เจ้าของเก่าใส่เบอร์11มา

แต่หนูเล่นแล้วเจ็บนิ้วมาก อยากเปลี่ยนเบอร์ให้เล็กลงหน่อย

อยากได้เสียงใสๆเครียๆ น้าๆช่วยแนะนำหน่อยนะคะ

ไม่มีประสบการณ์ เพิ่งหัดเล่นคะ  :D

nhoy

• member
Re: Morris W-20 สายเบอร์10ยี่ห้อไหนดีคะน้าๆ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2011, 15:58:14 »
ไม่ทราบว่ากีต้าร์ได้ปรับแอคชั่นมาดีแล้วใช่ไหมครับ
ถ้าทุกอย่างปรับมาดีแล้ว และคุณ Ohnono ต้องการจะใช้สายเบอร์ 10  ผมแนะนำสาย EXP15 ของ D'ad ครับ
โดยคุณ Ohnono สามารถติดต่อสั่งได้จาก "น้าตะวัน" เลยครับ (ดูในหน้า ซื้อ-ขาย) สะดวกดี รวดเร็วและส่งถึงบ้าน ผมเองก็ใช้บริการของแกอยู่ครับ

Ohnono

• member
Re: Morris W-20 สายเบอร์10ยี่ห้อไหนดีคะน้าๆ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2011, 16:15:41 »
ไม่ทราบว่ากีต้าร์ได้ปรับแอคชั่นมาดีแล้วใช่ไหมครับ
ถ้าทุกอย่างปรับมาดีแล้ว และคุณ Ohnono ต้องการจะใช้สายเบอร์ 10  ผมแนะนำสาย EXP15 ของ D'ad ครับ
โดยคุณ Ohnono สามารถติดต่อสั่งได้จาก "น้าตะวัน" เลยครับ (ดูในหน้า ซื้อ-ขาย) สะดวกดี รวดเร็วและส่งถึงบ้าน ผมเองก็ใช้บริการของแกอยู่ครับ

ชอบคุณน้า nhoy มากคะ
เรื่องปรับแอคชั่นนั้นไม่ทราบเลยคะ เพราะรับมาอีกที เพิ่งรับมาเมื่อวานนี้
และเรื่องสายคงต้องไปเปลี่ยนที่ร้านเพราะเปลี่ยนเองไม่เป็น
หนูมือใหม่ๆๆๆอย่างแรงคะ :D

nhoy

• member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2011, 16:24:07 »
ถ้าทุกอย่างปรับมาดีแล้ว และคุณ Ohnono ต้องการจะใช้สายเบอร์ 10  ผมแนะนำสาย EXP15 ของ D'ad ครับ

ชอบคุณน้า nhoy มากคะ
เรื่องปรับแอคชั่นนั้นไม่ทราบเลยคะ เพราะรับมาอีกที เพิ่งรับมาเมื่อวานนี้
และเรื่องสายคงต้องไปเปลี่ยนที่ร้านเพราะเปลี่ยนเองไม่เป็น
หนูมือใหม่ๆๆๆอย่างแรงคะ :D
เรียนคุณ Ohnono
ถ้าไหนๆ จะต้องไปที่ร้านแล้ว ก็ให้เค้าเช็คดูแอคชั่นให้เลยนะครับ ถ้าแอคชั่นดีแล้วจะทำให้เล่นกีต้าร์ได้สบายนิ้วขึ้นครับ
เรื่องเปลี่ยนสายกีต้าร์นั้นง่ายครับ ค่อยๆ เรียนรู้ไปอีกหน่อยก็เป็นเองครับคุณ Ohnono

Ohnono

• member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2011, 20:05:20 »
กะจะพาไปร้านที่ central bangna อะคะเพราะใกล้บ้าน
ไม่ทราบเค้าจะปรับแอ้คชั่นให้ได้มั้ย หรือต้องไปร้านลุงจงที่น้าๆในบอร์ดแนะนำกันดี

~ พระจันทร์สีฟ้า ~

• member
  • = Webmonster =
    • Bluemoon Gallery !!
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2011, 20:08:18 »
ถ้ากีตาร์ผ่านการ setup มาแล้ว แม้ว่าเราจะใส่เบอร์ 12ก็ยังเล่นนิ่มนิ้ว และยังเล่นง่ายกว่าเบอร์ 11 และ 10 ด้วย แถมได้เสียงที่อิ่มเต็มอีกด้วยครับ  ;D
ชม The Bluemoon Guitar Gallery คลิก http://69mm.multiply.com

nhoy

• member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2011, 20:13:45 »
กะจะพาไปร้านที่ central bangna อะคะเพราะใกล้บ้าน
ไม่ทราบเค้าจะปรับแอ้คชั่นให้ได้มั้ย หรือต้องไปร้านลุงจงที่น้าๆในบอร์ดแนะนำกันดี

ลองดูก่อนครับ
หรือไม่ลองติดต่อ ช่างมด ให้ทำให้ครับ เบอร์โทร.0853201166 ครับ

Ohnono

• member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2011, 20:44:54 »
ขอบคุณน้าๆบ้านนี้มากมายคะ เป็นบ้านที่อบอุ่นดีจริงๆ ^^