Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความเห็นหน่อยครับ GUILD : GAD-40CE ใครเคยใช้ เป็นยังไงมั่งครับ  (อ่าน 4656 ครั้ง)

ธรรมดา

• member
สืบเนื่องจากคราวก่อนที่ผมมาถาม ว่ามีงบ 30,000 บาท
ก็มีคนแนะนำ GUILD GAD30 กับ 50

แต่ผมอยากได้ที่มี cutaway ด้วยเลยลองหาเพิ่ม ไปเจอ GAD-40CE
เลยอยากทราบว่าตัวนี้เป็นไงมั่งครับ ไม่ค่อยมีคนนิยม cutaway หรือว่ามันสู้รุ่น 30 กับ 50 ไม่ได้จริง ๆ
เพราะผมดูจากสเปกก็เป็น solid ทั้งตัว คุณภาพน่าจะไม่ห่างกันมาก(มั๊ง)

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

Songphol

• member
  • I love Japan Vintage
Re: ขอความเห็นหน่อยครับ GUILD : GAD-40CE ใครเคยใช้ เป็นย&
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2011, 13:29:06 »
ถ้าผมจำไม่ผิดนะ Guild GAD40 จะเป็น all solid mahogany นะครับ แต่ GAD50 จะเป็น All solids Indian Rosewood ครับ
เสียง Mahogany จะพุ่งๆ ไม่กลมนวลเนียล เบสหนักๆ เหมือน Rosewood  ครับ

nhoy

• member
สืบเนื่องจากคราวก่อนที่ผมมาถาม ว่ามีงบ 30,000 บาท
ก็มีคนแนะนำ GUILD GAD30 กับ 50

แต่ผมอยากได้ที่มี cutaway ด้วยเลยลองหาเพิ่ม ไปเจอ GAD-40CE
เลยอยากทราบว่าตัวนี้เป็นไงมั่งครับ ไม่ค่อยมีคนนิยม cutaway หรือว่ามันสู้รุ่น 30 กับ 50 ไม่ได้จริง ๆ
เพราะผมดูจากสเปกก็เป็น solid ทั้งตัว คุณภาพน่าจะไม่ห่างกันมาก(มั๊ง)

ขอบคุณล่วงหน้าครับ
เสียงดีครับ ผมว่าถ้าชอบฟิงเกอร์สไตล์หรือปิ๊กกิ้งแล้วจะเหมาะกว่าตัว 50 ด้วยซ้ำไปครับ เพราะ GAD-40 จะให้เสียงที่พุ่งคมใสกว่า แม้ว่าเสียงโทนเบสจะไม่ตูมตาม แต่จะพอเหมาะพอดีที่จะเล่นในแนวดังกล่าว  และคนที่เล่น Guild ส่วนใหญ่มักจะเล่นพวกตัวเต็มกันครับ

ธรรมดา

• member
ขอบคุณครับ สำหรับความรู้

Devastator

• member
ผมว่าguildมันทำมาแนวตั๊มอ่ะ
ถ้าอยากตับ ๆ  แบบเสียงแน่นๆ ต้องตัวเต็มฮัฟ 

ปล.เห็นมี CA แค่  GAD-40 กะ S7CE Peregrine

Minor Mode

• member
ได้ความรู้ไปแล้ว ผมขอฝากหน่อยนะครับ http://www.acousticthai.net/webboard/index.php?topic=7649.0

Devastator

• member
น้า Minor Mode (แนะนำครับ)

ลองลดราคาลงอีกซักหน่อยครับ  ราคาของใหม่มัน 28,800 เอง 
ขาดทุนอีกซัก 700~1,000 ผมว่าเด๋วก็ไป

Dog Never Lie

• member
เจ้า GUILD GAD40 มันเป็นทรง Grand Concert หรือ Grand Symphony เหรอเปล่าครับ น่าจะต่างกันที่ทรงนะครับระหว่าง 50 40 และ 30 ครับ
It's my...

niece

• member
Guild GAD40CE เป็นทรง D แบบ Cutaway
เสียงพุ่งดี ตีคอร์ดเสียงกระหึ่มตามสไตล์ Guild ครับ
ราคามือ 1 ถ้าจำไม่ผิดจะประมาณ 22,000 บาท (ไม่มี preamp)
รายละเอียดมากกว่านี้ลองสอบถามที่ Music Concept ที่ Central World หรือ ร้านเบ๊เงียบเส็ง ที่เวิ้งได้เลยครับ :D

dho

• member
Guild GAD50CE เป็นทรง D แบบ Cutaway
เสียงพุ่งดี ตีคอร์ดเสียงกระหึ่มตามสไตล์ Guild ครับ
  25,000 บาท (มี preamp)
0814051119

tao

• member
Guild GAD50CE เป็นทรง D แบบ Cutaway
  25,000 บาท (มี preamp)
0814051119

ขอรูปหน่อยได้ไหมครับ

[email protected]