Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: กีตาร์แบบนี้ ใช้สายอะไร และ เบอร์อะไรครับ ??  (อ่าน 1386 ครั้ง)

ตุ๊ อคูสติก.

• member
  • E - A - D - G - B - e
เป็นตัวตันๆเสียงอะคูสติก ไม่เข้าใจเรื่องเลือกสายลงครับ
ตัวแรก Washburn SBF - 80 B

ตัวต่อมา Line 6 Variax Acoustic 700

รบกวนหน่อยนะครับ...
No 1 Does It Better.

~ พระจันทร์สีฟ้า ~

• member
  • = Webmonster =
    • Bluemoon Gallery !!
Re: กีตาร์แบบนี้ ใช้สายอะไร และ เบอร์อะไรครับ ??
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2011, 21:30:02 »
พวก solid body ( ตัวตัน ) ใส่ 0.011 หรือ 0.012 ก็ได้ครับ

โดยปกติแล้ว กีตาร์แนวนี้ไม่ได้อาศัยการสั่นสะเทือนของไม้หน้าเป็นหลัก ใส่เบอร์ 0.11 ก็พอ กำลังเล่นสบาย ๆ ครับ  ;D
ชม The Bluemoon Guitar Gallery คลิก http://69mm.multiply.com

• member
Re: กีตาร์แบบนี้ ใช้สายอะไร และ เบอร์อะไรครับ ??
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2011, 22:12:40 »
แล้วใช้สายของกีตาร์ไฟฟ้า ได้ไหมครับ น้ากบ ?

~ พระจันทร์สีฟ้า ~

• member
  • = Webmonster =
    • Bluemoon Gallery !!
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2011, 22:19:21 »
ได้ครับ แต่เสียงจะเป็นยังไง ผมก็ไม่เคยลอง อิอิ เพราะผมก็ใส่แต่สายอคูสติคอะครับ  

ทางที่ดี ผมว่าใส่สายอคูสติคดีกว่าครับ ( เพราะสาย 3 จะได้เป็นสายเกลียวด้วย ไม่ใช่สาย flat แบบสายไฟฟ้า ) เล่นแล้วได้อารมณ์อคูสติคมากกว่านะครับ ;D
ชม The Bluemoon Guitar Gallery คลิก http://69mm.multiply.com

• member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2011, 22:24:39 »
ได้ครับ แต่เสียงจะเป็นยังไง ผมก็ไม่เคยลอง อิอิ เพราะผมก็ใส่แต่สายอคูสติคอะครับ 

ทางที่ดี ผมว่าใส่สายอคูสติคดีกว่าครับ ( เพราะสาย 3 จะได้เป็นสายเกลียวด้วย ไม่ใช่สาย flat
 แบบสายไฟฟ้า ) เล่นแล้วได้อารมณ์อคูสติคมากกว่านะครับ ;D
ครับผมกระจ่างใจ ขอบคุณน้ากบครับ