Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ขออนุญาตสอบถามเรื่องเกี่ยวกับแอคชั่นของ Crafter TMC 045 N  (อ่าน 3949 ครั้ง)

jewaros

• member
ของผมลองหย่อนลงไป บนพื้นแล้วฟังเสียงครับคงไม่ถึงกับขว้างหรอกครับ เดี๋ยวแตก ฟังเสียงแล้วไม่น่าจะใช่พลาสติก คิดว่าเป็น TUSQ น่ะครับ
อันนี้ความเห็นผมนะครับ

ช่างแจ็ค

• member
ผมเคยใช้คับ
ขอรับรองว่าเป็นวัสดุสังเคราะห์ ออกแนว Tusq / nubone ขว้างลงบนพื้น ฝนลง saddle
ความคิดเห็นส่วนตัวผมไม่คิดว่าเป็นพลาสติกคับ
ในหลายๆครั้งที่ผมพยายามหาเเหล่งข้อมูลที่น่าเช่อถือที่สุดคือตัวเเทน เเต่ในหลายๆครั้งก็อาจจะผิดเสียด้วยซ้ำ มันเป็นสิ่งนึงที่ทำให้คิดว่าอาจจะเชื่อถือยากเสียเเล้วครับ เเต่ผมเองนั้นก็ไม่เคยขว้าง เเซดเดิ้ลลงพื้นอะไร กลัวครับอิอิ
จากประสบการณ์ส่วนตัวผมเอง เคยถามสเปคกีต้าร์ยี่ห้อหนึ่งจากพนักงานขาย
น้องเค้าก็อธิบายว่าเป็น all solid แถม hard case  พอกลับมาบ้านลองหาข้อมูลในกูเกิล สรุปเป็น all laminate    ผมนี่...เงิบเลย ???

SMIL3xD

• member
พนักงานต้องจำข้อมูลกีต้าร์ทั้งหมดในร้าน
อาจจะทำให้สับสนข้อมูลคาดเคลื่อนได้คับ

ปล.ผมปล่อยลงกับพื้นคับน้าๆ ไม่ได้ถึงกับขว้างอย่างรุนแรงคับ  ::)

Skylab

• member
ตอนใช้Crafter JE18-nเคยลองหาข้อมูลเกี่ยวกับแซดเดิลอยู่เหมือนกัน สำหรับผมได้คำตอบว่าเป็น TUSQ ครับ แต่รุ่นTMC045นี่ไม่แน่ใจว่าจะใช้วัสดุชนิดเดียวกันหรือเปล่า :)

smash

• member
tusq คับ

ช่างแจ็ค

• member
ชอบคุณน้าทุกๆท่านครับ