Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ++ แต่ละท่านคิดยังไงกับOvationหลังเต่า-ลายขนนกบ้าง ++  (อ่าน 1704 ครั้ง)

Thor

• member
  ตามนั้นเลยครับ ตั้งแต่รุ่นถูกผลิตจีนไปจนรุ่นแพงผลิตอเมริกา ถ้าในงบเท่าๆกันกับกีต้าร์ทรงทั่วๆไป

ขอบคุณครับ.........
;)

Montri

• member
  • ค่าความสุข ของคนเราไม่เท่ากัน...มีแค่นี้ก็สุขใจ !!
สวยครับ อยากได้รุ่นที่ผลิตในอเมริกาสักตัว ครับ
เคยลองของจีน เกาหลีแล้วเสียงต่างกันเยอะ แต่ราคาก็ต่างกันเยอะเหมือนกันครับ  ;)
อย่า เห็น แก่ ตัว !!

Mr.Gula101

• member
ลายขนนกเป็นแบบไหนน๋ออออ...

usamah

• member
  • เสียงเพลงทำให้โลกน่าอยู่..
ส่วนตัวผมเรียกว่าลายฉลุนะ ;D แต่ผมมีแบบนี้อยู่ 2ตัว เสียงออกแอมม์ก็ยอดเยี่ยมตามแบบของเขาอยู่แล้ว แต่เสียงเปล่ามันทั่งเบาทั้งบางลงอย่างเห็นได้ชัด ก็เขาออกแบบมาให้ใช้ออกแอมม์นี่นา ;D สรุป..ว่าถ้าชอบออกแอมม์แบบนี้เต็ม100คะแนนครับ แต่ถ้าจะเอาไปเล่นเสียงเปล่าๆในวงเหล้าแบบนี้สู้เสียงร้องของคนเมากะเสียงเคาะขวดไม่ไหวครับ :P

Dog Never Lie

• member
ชอบมากครับสำหรับหลังเต่า ลายฉลุ แต่ว่าต้อง USA นะครับ หากว่าได้เป็นแบบเต่าใหญ่จะชอบมากที่สุดครับ
It's my...

Thor

• member
      ขอบคุณทุกท่านครับ....... ;)

ที่ผมถามดูเพราะว่าได้ovation cc44s(ผลิตจีน)solid top
 หลังเต่าลายฉลุ/ขนนก/ใบไม้(แล้วแต่ใครจะเรียกนะครับ)ได้มือสองมา
 จากที่เคยได้ยินกิตติศัพท์ว่าตัวเปล่าเสียงไม่ค่อยดัง แต่พอได้จับแล้วซื้อแบบไม่ลังเลเลยครับ
 เสียงมันเบากว่าหลายๆตัวที่ราคาไกล้ๆกันที่เอามาเทียบแบบไม่ต่างมากเท่าไหร่

เป็นฝันตั้งแต่วัยรุ่นแล้วครับว่าอยากได้หลังเต่าลายขขนนกนี้แต่ตอนนั้นซื้อไม่ไหว
เล่นกีตา้ร์หลังกระทรวงตัวละพันกว่าบาทเอง. พอตอนนี้กลับมาเริ่มเล่นกีต้าร์แล้วพอจะซื้อได้เลยหาดู

จริงๆแล้วถึงเสียงจะดังน้อยกว่านี้อีกผมก็ยังเอาอยู่ดี เพราะหลักๆก็เล่นส่วนตัวในบ้านแค่นั้น
 จับแล้วมันถนัดมือ เสียงก็ออกครบๆทั่วทั้งคอไม่มีจุดบอด ความกังวาลของเสียงก็ยาวดี
 บวกกับรูปทรงหน้าตาที่ไฝ่ฝันมานานอยู่แล้ว เสียตังค์ทันที

จริงๆผมเข้าใจอยู่ว่าในงบที่เท่าๆกันมันมีที่ดีกว่าอยู่อีกมากมายหลายรุ่น
 แต่ไอ้รูปร่างหน้าตาแบบที่ชอบ ตอนมองมันก็มีความสุข เล่นก็มีความสุข แค่นี้ผมพอแล้ว

ตอนนี้คิดไว้ว่าตัวที่ผลิตจีนก็ยังโอเค เลยอยากได้ตัวที่ผลิตอเมริกาซักตัวแล้วล่ะครับ
  ขอเก็บเงินซักพัก(ยาวๆ)ก่อนครับ....... ;D

บอมศักดิ์

• member
  • มือใหม่ ขอความกรุณาชี้แนะด้วยครับ ^^!
การได้เล่นกีต้าร์ที่เราชอบและถูกใจที่สุด เป็นสิ่งที่มือกีต้าร์ทุกคนทั้งมืออาชีพหรือสมัครเล่นปราถนาที่สุดแล้วคับน้าThor  ยินดีกับกีต้าร์ใหม่ด้วยนะคับ ^^
- BoMSuK71 -

TOM1869

• member
Ovation ออกแอมป์ ไม่แพ้ใคร อยู่แล้วครับ ศิลปิน ระดับโลก ใช้กันมาก รุ่น CC ทำในจีนและเกาหลีก็ถือว่าเป็นกีต้าร์ คุ้มค่า ใช้ออกงาน เล่น กลางคืน กลางวัน สบายครับ
Line id: 081-8718003

Montri

• member
  • ค่าความสุข ของคนเราไม่เท่ากัน...มีแค่นี้ก็สุขใจ !!
ยินดีกับน้า Thor ด้วยครับที่ได้กีต้าร์ถูกใจมาเล่น ผมก็เริ่มต้นจาก Ovation เกาหลี จีน เหมือนกันครับ แค่เห็นก็มีความสุข ไม่ว่าจะถูกหรือแพง ยิ่งได้เล่นยิ่งมีความสุข ก็ใจมันรักซะอย่างครับ ;D
อย่า เห็น แก่ ตัว !!

pongsakj

• member
ลายขนนกนี่ตามจริงมันเรียกว่า แบบ Muti Hole ครับ
เพิ่งขาย cc49s (รุ่นปี 2012 made in china) ไปเมื่อกี้เอง
จริงๆผมว่าเสียงเปล่าก็นุ่มลึก และฟังใสสะอาดดีนะครับ ไม่ค่อยกรุ๊งกริ๊งบาดหู
ออกแอมด้วย loudbox mini นี้ฟังแล้วเคลิ้มเลย ขายไปก็ยังเสียดายอยู่เหมือนกัน
เพราะตอนที่ซื้อมา ความรู้สึกเหมือนน้า Thor ครับ คือมันเป็นความฝันวัยรุ่นอะ ^^
แต่พอซื้อมาแล้วก็ไม่ค่อยได้เล่นเท่าไร

บอกตามตรงว่า จีน กับ เกาหลี ผมแยกไม่ค่อยออก แต่ถ้า USA นี่เสียงดีขึ้นแบบรู้สึกได้ และราคาก็รู้สึกได้ด้วย 55

ตอนนี้เหลือไว้ตัวเดียว Crafter GLXE4000/rs ก็ยัง 2 จิต 2 ใจว่าจะขายดีมั๊ย