Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: Music City หยุดประจำปี 2 วัน 31-1 เปิดร้านวันอาทิตย์ที่ 2 กพ 57 ครับ  (อ่าน 1712483 ครั้ง)

Walden Guitar

• member
Hard case เป็นทรง Dreadnaught ครับ

Art & Lutherie สี sunrise ยังไม่เคยนำเข้ามาครับ ล๊อตที่จะเข้าปลายเดือนเมษาหรือต้นพฤษภาก็ยังไม่มีสีนี้ครับ
ถ้านำเข้าอีกครั้ง คงจะประมาณเดือนสิงหาหรือกันยาครับ ยังไง จะใส่ออเดอร์สีนี้เข้าไปในล๊อตหน้านะครับ

สีที่เข้ามาเดือนหน้าจะมี Antique Burst, Burgundy กับ Black ครับ

app

• member
O550CE G630CE เสียงต่างกันไหมครับ แล้วจะเข้ามากี่ตัวครับ

earthwan

• member
CG600 ของเข้าที่central ladpraw เมื่อไหร่หรอครับ แล้วเข้ามาเยอะไหมครับ

Rut_pro

• member
เรื่องกระแส อาจจะเป็นเพราะพี่ๆน้าๆหลายท่าน เห็นว่า Walden เป็นกีตาร์ที่ดีพอใช้ได้ เมื่อเทียบกับราคาครับ
แต่คิดว่าพี่ๆน้าๆ อาจไม่ได้เข้ามาซื้อหรือจองกันทุกท่าน ในช่วงแรกครับ น่าจะพอมีกีตาร์ให้ทดลองกันเกือบทุกรุ่นครับ ถ้าแวะเข้ามา อาทิตย์สองอาทิตย์แรก หลังกีตาร์แต่ละล๊อตเข้ามาครับ

ส่วนเรื่องราคา มีพี่ๆน้าๆโทรเข้ามาสอบถามหลายท่านครับ เราจะพยายามยืนราคาที่แจ้งเอาไว้จนถึงเดือนกรกฏาคมครับ
หลังจากนั้นอาจจะต้องปรับขึ้นไปบ้างครับ แต่จะพยายามไม่ให้มากครับ

ลองเช็คราคาของ Walden ในเวปเมืองนอกดูได้ครับ อย่างเช่น
http://www.musiclandcentral.com/waldenguitars.html

ทำไมราคาเมืองนอกแพงจังครับ

nyton

• member
    • Review of kindle fire hd
รบกวนสอบถามหน่อยครับ (พอดีอ่าน Spec ไม่ค่อยรู้เรื่อง)
รุ่น All Solid ที่จะเข้าเนี่ย แตกต่างกันยังไงเหรอครับ ทรง?  ชนิดไม้?  รึว่า  ตรงไหนครับ   ขอบคุณ ครับ ;)
(^~^)

• member
O550CE เสียงจะออกแนวใสๆ ตามสไตล์ OM ครับ
ส่วน G630CE ย่านเสียงกลางเยอะ จะออกแนวดุดันครับ
G630CE มีเข้ามา 12 ตัวครับ ส่วน O550CE มี 20 ตัวครับ

CG600 มีเข้ามาล๊อตนี้ 8 ตัวครับ ของน่าจะเข้าร้านมิวสิคซิตี้ เซ็นทรัลพระราม 9 วันศุกร์หรือเสาร์นี้ครับ

ราคาของแต่ละประเทศ ขึ้นอยู่กับต้นทุน ค่าขนส่ง ค่าใช้จ่าย ภาษี และกำไรของแต่ละที่ครับ
ในเมืองไทย ช่วงนี้เราได้ราคาพิเศษจาก Walden ในช่วงเปิดตัวสินค้า ถึงกลางปีนี้ครับ
และบริษัทเราเอง ก็ไม่ได้เป็นบริษํทใหญ่ครับ ค่าใช้จ่ายของเราค่อนข้างต่ำเมื่อเทียบกับประเทศอื่นๆ
รวมทั้งเป็นความตั้งใจของเรา ที่จะทำ Walden ให้เป็นทางเลือกที่น่าสนใจของคนที่ต้องการกีตาร์ดีๆ ที่ราคาไม่แพงครับ
เราจึงพยายามทำราคา Walden ให้ต่ำที่สุดเท่าที่ เราจะพออยู่ได้ครับ
Walden ในเมืองไทย น่าจะถูกกว่าหลายๆที่ในโลกครับ

All Solid ที่เข้ามาเดือนนี้มี 3 รุ่น เป็นทรง Grand Auditorium ทั้งหมดครับ
G3000 เป็น Solid Sitka Spruce Top, Back/Side เป็น Solid Rosewood ครับ
G2070 เป็น Solid Cedar Top, Back/Side เป็น Solid Mahogany ครับ
CG2010 เป็น Solid Englemann Spruce Top, Back/Side เป็น Solid Rosewood ครับ

theerapat

• member
O550 กับ T 550 จะเข้าวันไหนครับ

ขอบคุณครับ

job428

• member
G730 ไม่รุว่าเข้าสาขาไหนบ้างครับ

• member
O550 T550 น่าจะเข้าวันศุกร์หรือเสาร์นี้ครับ
วันพุธนี้น่าจะทราบว่า จะเข้าวันศุกร์หรือวันเสาร์ครับ
ถ้าทราบเมื่อไหร่ จะนำมาโพสต์ให้ทราบครับ

G730 ไม่ได้มีของเข้ามาเดือนนี้ครับ
มีแต่ G730CE ครับ ของมีเข้าทุกสาขาครับ จะมีมากหน่อยที่สาขามิวสิคซิตี้ เซ็นทรัลพระราม 9 ครับ

chinpoonutsu

• member
ขอให้เป็นวันศุกร์ด้วยเถิด ...  วันเสาร์ต้องไปออกสนามที่ต่างจังหวัด T T
ไม่มีอะไรที่เป็นไปไม

app

• member
ขอถามเพิ่มเติมอีกนิดนึงนะครับ
O550 ,O550CE ,G630CE เข้าสาขาไหนมั่งครับ

• member
จะพยายามให้ได้วันศุกร์ครับ

O550 O550CE G630CE เข้าทุกสาขาครับ

SoundCard

• บุคคลทั่วไป
ขอบคุณมากครับไม่รู้ว่าคือน้า Walden รึเปล่าผม โทรไปสอบถามคุณกิตติพงษ์มา ให้ข้อมูลกีต้าร์เครือ  godin และ walden ได้ความรู้และละเอียดมากครับ  ขอบคุณจริงๆประทับใจตั้งแต่ยังไม่ได้ไปร้านแล้ว  เริ่มเปลี่ยนใจรอ  Walden ต่อแล้วครับ 

จะไปดู G700ce G740ce G3000 สามตัวในใจครับขอให้ศุกร์นี้มาเถอะ

ohana

• member
 G2070 / CG2010 / G700CE / G730CE / G740CE เปิดจำหน่ายที่เวิ้งวันไหนครับ และจำหน่ายพร้อมกัน
ทุกสาขาหรือเปล่าครับ  แล้ว แอมป์ตัวเล็กที่อยู่ในห้องลองกีต้าร์ ที่เว้งร้านใหญ่ นั่น ยี่ห้ออะไรครับ ราคาเท่าไหร่ ตัวเล็กดีครับ
และที่ร้านมี เคสที่ดีตัวตระกูล G7..CE มั้ยครับ ถ้ามีราคาอยู่ที่เท่าไหร่ครับ แล้วถ้าเป็นของ walden ราคาเท่าไหร มาเมื่อไรครับ

teenfour

• member
G730CE

ของเข้าวันศุกร์ก่อนเที่ยงมั้ยครับ
จะกลับภูเก็ตวันนั้่น
จะวิ่งไปเอากีต้าร์ก่อนขี้นรถ
กีต้าร์จนๆ

ggngame

• member
T550 นี่ใหญ่กว่า กีต้าร์3/4 มั้ยครับ หรือขนาดเท่ากัน แต่คอยาวกว่า

bestboss

• member
N2030 นี่มี Truss Rod หรือเปล่าอะครับ ผมมองเขาไปในตัวมันแล้วมองไม่เห็น

• member
ด้วยความยินดีครับคุณ F กิตติพงศ์เป็นน้องชายผมครับ
ทุกรุ่นที่กล่าวมา ยกเว้น G3000 มีโชว์ทุกสาขาครับ G3000 มี 1ตัว จะอยู่ที่สาขามิวสิคซิตี้  เซ็นทรัลพระราม 9 ครับ

G2070 / CG2010 / G700CE / G730CE / G740CE ขายพร้อมกันทุกสาขา น่าจะเช้าวันศุกร์ หรือเช้าวันเสาร์ครับ
ถ้าทราบวันแน่นอน จะรีบมาแจ้งให้ทราบครับ  
แอมป์ตัวเล็กน่าจะเป็น AER Compact 60 ครับราคาประมาณสี่หมื่นบาทครับ
Hard case ทรง GA ของ Walden ยังไม่มีขายแยกในตอนนี้ครับ น่าจะมีประมาณเดือนกรกฏาคมครับ

G730CE จะพยายามวางขายให้ได้เช้าวันศุกร์ครับ ยังไงรบกวนเช็คกระทู้นี้ วันพุธอีกครั้งนะครับ

N2030 เป็นดีไซน์คลาสสิคแบบมาตรฐานครับ ไม่มี truss rod

T550 คอจะยาวกว่า และบอดี้จะใหญ่กว่า 3/4 เล็กน้อยครับ

อยากให้ลอง google คำว่า " T550 GS mini " ดูครับ
ฝรั่งมีพูดเรื่องนี้อยู่ในหลายเวปบอร์ดครับ

ggngame

• member
ด้วยความยินดีครับคุณ F กิตติพงศ์เป็นน้องชายผมครับ
ทุกรุ่นที่กล่าวมา ยกเว้น G3000 มีโชว์ทุกสาขาครับ G3000 มี 1ตัว จะอยู่ที่สาขามิวสิคซิตี้  เซ็นทรัลพระราม 9 ครับ

G2070 / CG2010 / G700CE / G730CE / G740CE ขายพร้อมกันทุกสาขา น่าจะเช้าวันศุกร์ หรือเช้าวันเสาร์ครับ
ถ้าทราบวันแน่นอน จะรีบมาแจ้งให้ทราบครับ 
แอมป์ตัวเล็กน่าจะเป็น AER Compact 60 ครับราคาประมาณสี่หมื่นบาทครับ
Hard case ทรง GA ของ Walden ยังไม่มีขายแยกในตอนนี้ครับ น่าจะมีประมาณเดือนกรกฏาคมครับ

G730CE จะพยายามวางขายให้ได้เช้าวันศุกร์ครับ ยังไงรบกวนเช็คกระทู้นี้ วันพุธอีกครั้งนะครับ

N2030 เป็นดีไซน์คลาสสิคแบบมาตรฐานครับ ไม่มี truss rod

T550 คอจะยาวกว่า และบอดี้จะใหญ่กว่า 3/4 เล็กน้อยครับ

อยากให้ลอง google คำว่า " T550 GS mini " ดูครับ
ฝรั่งมีพูดเรื่องนี้อยู่ในหลายเวปบอร์ดครับ

ขอบคุณครับ

bestboss

• member
ทุกรุ่นที่กล่าวมา ยกเว้น G3000 มีโชว์ทุกสาขาครับ G3000 มี 1ตัว จะอยู่ที่สาขามิวสิคซิตี้  เซ็นทรัลพระราม 9 ครับ

อ่อครับ เห็นเขามี6เหลี่ยมแถมมาในเคสด้วย ผมก็นึกว่ามี truss rod ขอบคุณครับ