Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: กีต้าร์โปร่งมือสองคุณภาพมากมายหลากหลายยี่ห้อ (( แจ้งข่าวด่วน คลิกหน้า 104 ))  (อ่าน 724088 ครั้ง)

ake_iam

• บุคคลทั่วไป
น้าเอกน่าจะส่ง รายการของที่จะมาคราวนี้คร่าวๆก่อนก็ดีนะ
ว่ามีอะไรบ้าง
ราคาค่อยว่ากันไปอีกที....อิอิ
ครับพี่สูงเดี๋ยวคืนนี้จะลงรายการไว้ให้ครับ
จริงดิ....................จ๊าก ก ก ก ก ก ก ก ก กกกกกกกกกกกกกกกก
555

CAT'S EYES CE 1500 ALL SOLID มาพร้อมเคสคู่กาย สายสะพายคู่ใจ ปรับแต่ง Setup เปลี่ยนสาย EXP เบอร์ 11 ให้เรียบร้อยพร้อมเต็มพิกัด เสียงดีเยี่ยม มาก ๆ ขาย 62900 บาท รูปเดี๋ยวถ่ายให้ดูใหม่ครับ
Top : Spruce veneer   
Back: Rosewood Veneer   
Side: Rosewood Veneer   
สงสัยอยู่ว่าทำไมใช้คำ " Veneer" นะ
เพราะแปลว่า " แปะผิว"
งง ถามเอาความรู้นะครับ น้าเอก
" Veneer" ก็คือ Solid ครับ ญี่ปุ่นเขาเรียกกัน " Veneer" ครับ อันนี้ก็ไม่ทราบเหมือนกันว่าทำไมเขาเรียกอย่างนี้ครับ

ake_iam

มาดันให้ซักดอกครับน้าเอก

อ้อ อ้อ ขอบคุณมากนะครับสำหรับยามาฮ่าที่เอามาส่งวันนี้  แหะ แหะ ยังไม่ได้เล่นเลยครับ เพิ่งกลับเข้าบ้าน เดี๋ยวคืนนี้จะแอบเล่น ตอน ผบ.ทบ. หลับแล้วครับ
ชอบลักหลับอย่างนี้นี่เอง ;D ;D ;D

ake_iam

น้าเอกน่าจะส่ง รายการของที่จะมาคราวนี้คร่าวๆก่อนก็ดีนะ
ARIA ADW-800/Cat's Eyes CE58T-M /Takamine NPT05N/Yamaki YW50/YAMAHA FG-350D/K.YAIRI RSN-701N/Morris MM735 /Morris M1002

a.beam

• member
  • เล่นไม่เก่งเเต่ชอบสะสม
สุดยอดดูมานานแล้วอยากได้ซักตัว

wanichsoong

• member
ครับพี่สูงเดี๋ยวคืนนี้จะลงรายการไว้ให้ครับ
จริงดิ....................จ๊าก ก ก ก ก ก ก ก ก กกกกกกกกกกกกกกกก
555

CAT'S EYES CE 1500 ALL SOLID มาพร้อมเคสคู่กาย สายสะพายคู่ใจ ปรับแต่ง Setup เปลี่ยนสาย EXP เบอร์ 11 ให้เรียบร้อยพร้อมเต็มพิกัด เสียงดีเยี่ยม มาก ๆ ขาย 62900 บาท รูปเดี๋ยวถ่ายให้ดูใหม่ครับ
Top : Spruce veneer   
Back: Rosewood Veneer   
Side: Rosewood Veneer   
สงสัยอยู่ว่าทำไมใช้คำ " Veneer" นะ
เพราะแปลว่า " แปะผิว"
งง ถามเอาความรู้นะครับ น้าเอก
" Veneer" ก็คือ Solid ครับ ญี่ปุ่นเขาเรียกกัน " Veneer" ครับ อันนี้ก็ไม่ทราบเหมือนกันว่าทำไมเขาเรียกอย่างนี้ครับ
เข้าใจ แจ่มแจ้งดีแล้วครับ
ขอบคุณครับ

BBadtz

• member
2 ตัวหนักๆทั้งนั้นเลยครับ น้าเอก
เห็นแล้วน้ำลายไหล รอฟังเสียงตัวจริงอยู่ครับ

;D ;D ;D

ake_iam

2 ตัวหนักๆทั้งนั้นเลยครับ น้าเอก
เห็นแล้วน้ำลายไหล รอฟังเสียงตัวจริงอยู่ครับ

;D ;D ;D

มาลองเองเลยครับ กำลังหาคนรีวิวให้อยู่ครับ

offderock

• member
น้าเอกวันอาทิตย์อยู่บ้านปะครับ ผมจะแวะไปลอง morris

ake_iam

น้าเอกวันอาทิตย์อยู่บ้านปะครับ ผมจะแวะไปลอง morris
อยู่ครับ แวะมาเลยครับ ยินดีต้อนรับครับ

jion159

;D รายการจ่อคิวอาทิตย์หน้า ยกเว้นMorris MM735 /Morris M1002 :D

ARIA ADW-800/Cat's Eyes CE58T-M /Takamine NPT05N/Yamaki YW50/YAMAHA FG-350D/K.YAIRI RSN-701N/Morris MM735 /Morris M1002

Morris M1002  ได้ยินแล้ว หนาวเลยงัฟตัวนี้

ake_iam

ตัวนี้คงขายต้อนรับลมหนาวเลยครับ น่าจะลงโรงฉายสิ้นเดือนตุลาคมครับ เพราะผมต้องไปแอ่วเหนือก่อนกีต้าร์น่าจะถึงวันที่ 10 ตุลาคมครับ

ake_iam

:Dวันนี้มีของเข้ามาอีก 3 ตัวยังไม่รู้ว่าเป็นตัวไหนรอติดตามชมพรุ่งนี้นะครับ  :D

Sert

• member
:Dวันนี้มีของเข้ามาอีก 3 ตัวยังไม่รู้ว่าเป็นตัวไหนรอติดตามชมพรุ่งนี้นะครับ  :D

? ?

tongzaaa

• member
  • 40 ปียังตีอยู่ 4 คอร์ต
ต้องคิดค่าปรับ ส่งงานล่าช้า "ไฮเนเก้น"วันละกระป่อง ;D ;D
ผู้ใดประทุษร้ายมิตรมัน..เลวแท้

ake_iam

ต้องขอโทษทุกท่านที่เล็ง Cat's Eyes CE58T-M คุณอ๊อต ได้จองไว้แล้วนะครับเมื่อคืน กีต้าร์เพิ่งมาถึงเมื่อเช้า

Sert

• member
มาดันให้ดอกครับ

ดีใจกับน้าเอกครับ กีตาร์งามๆ แต่ละตัวขายออกตั้งแต่ยังไม่โพสต์เลยครับ

ปล. ยามาฮ่าที่รับมาจากน้าเอก แอบเล่นตอนเมียหลับ มันช่างลื่นหูดีจังครับ สงสัยผมคงเล่นยามาฮ่าตัวนี้มากกว่าตาแมวสำหรับช่วงนี้ครับ
เดี๋ยวเบื่อแล้วค่อยมาจัดคิวใหม่ ว่าจะเล่นตัวไหนก่อน ตัวไหนหลัง  ตัวท้ายๆ แรงหมด ก็คงไม่ได้เล่น  ชะอุ๊ย ไหงเป็นงั้น

tongzaaa

• member
  • 40 ปียังตีอยู่ 4 คอร์ต
วันนี้ลงรูปให้ดูหน่อยนะ..
ยังไม่ได้เห็นตัวเป็นๆ เห็นวิญาณ ก้อยังดีเนอะ 555
ผู้ใดประทุษร้ายมิตรมัน..เลวแท้

ake_iam

ยังไม่ได้เห็นตัวเป็นๆ เห็นวิญาณ ก้อยังดีเนอะ 555

ครับคืนนี้ประมาณ 3 ทุ่ม ได้ชมแน่ครับ

Sert

• member

ครับคืนนี้ประมาณ 3 ทุ่ม ได้ชมแน่ครับ

มาชมด้วยคน แหะ แหะ ขอเป็นไทยมุงนะน้าเอกนะ

ake_iam

;Dจัดให้ตามสัญญาครับ เกือบไม่ทันเวลาที่นัดกันครับ วันนี้ร่ายกายแถบจะแยกกันเป็นเสี่ยง ๆ ยุ่งมาก ๆ ครับ ต้องขอโทษทีครับ มาช้า ยังดีกว่าไม่มา  ;D ;D