Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: เพลงที่น้าเขี้ยวชอบเล่นตอนลองกีตาร์  (อ่าน 1724 ครั้ง)

เหาฉลาม

• member
ผมสังเกตุน้าเขี้ยวในช่วง 108 reviews จะตีคอร์ดอยู่กลุ่มหนึ่งทุกครั้งเวลาไปทดสอบกีตาร์ยี่ห้อต่าง ๆ (ผมชอบนะเพราะว่าจะทำให้เราเปรียบเทียบเสียงได้ง่ายโดยการใช้เพลงเดียวกันไม่ว่าจะเป็นกีตาร์ยี่ห้ออะไรก็ตาม) เพลงนี้มีคอร์ดอะไรบ้างครับ เพราะดี จะได้หัดเล่นเลียนแบบน้าเขี้ยวบ้าง ขอความรู้ด้วยครับ

pisit5924

• member
Re: เพลงที่น้าเขี้ยวชอบเล่นตอนลองกีตาร์
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2013, 08:38:59 »
 น้าทิดเขี้ยว เข้ามาตอบด่วนครับ ..:)
.. ดนตรี ไม่มีพรมแดน

guitarbegin

• member
Re: เพลงที่น้าเขี้ยวชอบเล่นตอนลองกีตาร์
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2013, 21:17:58 »
ผมคิดว่านะครับ ที่เห็นทิดเขี้ยว สตั้มคอร์ดบ่อยๆตอนรีวิวกีต้าร์ ทำนองคล้ายกับเพลง sweet home alabama ของ lynyrd skynyrd ครับ ส่วนตอนพี่แกเล่นแนว finger อันนี้ผมไม่ทราบจริงๆครับ
R . I . P

jazzinblue

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2013, 21:31:34 »
เพลง ระบำปลายนิ้ว ของคุณชีพชนก รึป่าวครับ

เหาฉลาม

• member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2013, 10:08:08 »
เพลงที่น้าเขี้ยวสตรัมคอร์ดน่ะครับ ใครพอจะทราบบ้างว่าเป็นคอร์ดอะไร พอดีผมเพิ่งหัดเล่น ยังมองไม่ออกครับ

not

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2013, 21:57:43 »
ช่วงหลังๆผมจะเล่นเอาเองหมดเลยครับ ช่วงpickingผมจะหาคอร์ดง่ายๆมาเล่นต่อๆกัน ช่วงตีคอร์ดผมจะหาคอร์ดที่เปิดสายล่างๆ จะได้ฟังลอยๆ เบาๆ บางคอร์ดผมก็เรียกไม่ถูกจริงๆครับว่าคอร์ดอะไร แต่เล่นแล้วผมชอบเสียงแบบนี้เท่านั้นเองครับบบบบบบบบ

lekjung1974

• member
  • alekjing ได้เปลี่ยน User Name เป็น lekjung1974 แล้วครับ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2013, 23:29:25 »
คงต้องรอให้พี่เขี้ยวมาตอบแล้วครับ

เหาฉลาม

• member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2013, 19:58:03 »
ช่วงหลังๆผมจะเล่นเอาเองหมดเลยครับ ช่วงpickingผมจะหาคอร์ดง่ายๆมาเล่นต่อๆกัน ช่วงตีคอร์ดผมจะหาคอร์ดที่เปิดสายล่างๆ จะได้ฟังลอยๆ เบาๆ บางคอร์ดผมก็เรียกไม่ถูกจริงๆครับว่าคอร์ดอะไร แต่เล่นแล้วผมชอบเสียงแบบนี้เท่านั้นเองครับบบบบบบบบ
ฮ่าๆๆๆ โอเคครับ เป็นอันรู้กันล่ะ