Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: น้า OAT Jakkrit @ K.YAIRI ตัวใหม่  (อ่าน 9749 ครั้ง)

notto

• member
  • คนรัก "Acoustic"
Re: น้า OAT Jakkrit @ K.YAIRI ตัวใหม่
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: กันยายน 09, 2012, 15:00:24 »
add ไปแล้วครับ ขอบคุณครับ ^^

taylor814aura

• member
Re: น้า OAT Jakkrit @ K.YAIRI ตัวใหม่
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: กันยายน 10, 2012, 17:01:32 »
น้าOat ชวนน้อง notto ไปด้วยได้ครับ.

น้องbigg

• member
  • Gibson Hummingbird
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: กันยายน 10, 2012, 17:07:17 »
ว่างๆอย่าลืมมาเล่นกีต้าร์ที่ ม.รังสิตนะครับน้าๆ สาวแจ่มมากครับ  ;D ;D ;D
คิดถึงเมืองภูเก็ต

pooslash

• member
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: กันยายน 10, 2012, 19:45:53 »
ยี่ห้อนี้ แรงแซงทางโค้ง ขนาดแค่ Top Solid ยังสามหมื่น มีคนกล้าจ่ายตังซื้อ แสดงว่าไม่ธรรมดา ผมก็กำลังเล็งอยู่เหมือนกัน แต่เคสราคาเก้าพัน จริงๆ เคสทำจีนก็ได้นะ ผมเคยมีเคสของ Breedlove ทำในจีน สวยมากเลย คงไม่ต้องใช้แรงงานฝีมือสูง สมัยนี้ใช้เครื่องหมดแล้ว

furch1975

• member
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: กันยายน 10, 2012, 22:54:52 »
ว้าวว..อยากลองเสียง K.Yairi ของพี่โอ๊ตจังง่ะ
แค่ได้เล่นก็สุขใจ..

OAT JAKKRIT

• member
  • สูงสุดสู่สามัญ
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: กันยายน 10, 2012, 23:45:02 »
ขอบคุณน้า capt นะkrab ตอนนี้รอขอเบอร์น้องnotto อยู่krab
ครับน้องbiggs น่าไปนั่งเล่นมาก คิดถึงบรรยากาศเหมือนกัน มีโอกาสคงได้เยี่ยมเยียนนะkrab
ยินดีเสมอนะ น้องfurch1975
สวัสดีครับน้องpooslash จริงๆ k.yairi ในความเป็น laminate นั้นได้แอบซ่อนวิธีนำไม้จริงๆมาวางซ้อนกันเอาไว้นะkrab ถ้าถามว่าซื้อเพราะอะไร คำตอบก็ยังงงตัวเองอยู่เหมือนกัน55 กับราคา 47500 ถ้วนๆไม่มีcase นี่ จริงๆกีต้าร์ทุกตัวเสียงเพราะเสมอสำหรับผมkrab เพราะผมเล่นได้หมด แต่อาจเพราะอะไรไม่แน่ใจจริงๆ หรือเพราะcedar rosewood ที่ติดหูกับเสียงอลังการของfurch s23cr แต่ได้ขนาดที่เล็กลงเล่นนานๆแล้วค่อยคล่องตัวหน่อย คิดไปคิดมานานมากเพราะวันนั้นก็พร้อมซื้อ lowden ที่มีน้าเค้าลงมาขายประมาณ80000 ซึ่งคุ้มมาก แต่ก็บอกตัวเองว่า ถ้าเสียงไม่ใช่ที่ใจต้องการก็คงไปติดต่อขอซื้อกีต้าร์ตัวนั้นเป็นแน่แท้ วันที่ลองอยากได้ koa ทั้งตัว แต่มาเล่นตัวนี้เสียงมันคลอบคลุมเพลงที่เล่นอยู่ ก็เลยตัดสินใจจ่ายตังค์หลังดีดไปไม่ถึงหนึ่งนาที รู้สึกว่ากีต้าร์ตัวนี้รอผมอยู่ และ ผมก็มองหากีต้าร์แบบตัวนี้พอดีkrab ก็เลยได้มาอยู่ข้างตัวตลอดเวลาkrab

pampam

• member
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: กันยายน 11, 2012, 00:03:30 »
น้า OAT  น่าเก็บ K.yairi Koa อีกสักตัวดีกว่าซื้อ Lowden เพราะสวยและเสียงมีคาแรคเตอร์โดดเด่นไม่มีใครเหมือน :o
วันไหนนัดรวม K.yairi แจ้งข่าวบ้างเด้อ
 ;)

OAT JAKKRIT

• member
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: กันยายน 11, 2012, 00:14:00 »
ได้จ้ะ น้องpampam เรามีกีต้าร์ได้แค่ทีละตัวจ้ะ koa สวยและเสียงหวานมาก เราก็ชอบจ้ะ แต่ขอใช้ wy1ce ตัวนี้ให้แสดงศักยภาพกีต้าร์ให้ครบอรรถรส ก่อนนะจ้ะ

pampam

• member
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: กันยายน 11, 2012, 00:31:34 »
ขณะนี้เวลาเที่ยงคืนกว่า นั่งเบิร์น คุณ ยายริ อยู่ค่ะ..ดูคลิปพลาง ๆ เจอ I'll have to say I love you in a song เทพมากเลยค่ะ นึกว่า จิ้ม เฮ้ย จิม โครเช่ in Thailand 55555  เพราะมากค่ะน้า รอดูคลิปต่อไปอยู่ค่ะ

หนูกำลังฝึกอยู่ค่ะ เดี๋ยวจะลงคลิปบ้าง เอาเป็น Joan Beaz..แล้วกัน น่าจะเป็นรุ่นเดียวกับ Jim Croce

(ตอนนี้ยังลงคลิปยังไม่เป็น... พอดีเป็น    ร้อง+เล่น น่าจะพอได้) เล่นไม่เก่ง แต่ใจรักกกกกกกกกก

OAT JAKKRIT

• member
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: กันยายน 11, 2012, 00:48:08 »
joan baez ร้องเพราะดีนะkrab เล่นไปเรื่อยๆนะkrab k.yairi ที่pam pam มีอยู่เสียงดีและจะดีขึ้นไปเรื่อยๆจริงๆนะkrab เล่นเพลง donna donna ไว้บ้างก็ดีนะkrab key ไหนก็ได้ จะรอฟังนะkrab ขอให้มีความสุขกับการเล่นดนตรีตลอดไปนะkrab

pampam

• member
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: กันยายน 11, 2012, 10:15:18 »
เมื่อคืนฝึก donna donna แล้วค่ะ แต่สำเนียงยังไม่ผ่าน ปกติพูดกลางก็ติดทองแดงแล้วนี่ยังต้องภาษาปะกิดอีก ต้องกล้าร้องอย่างเดียวเลย จะพยายามนะคะ  ขอบคุณ Na OAT ค่ะ

OAT JAKKRIT

• member
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: กันยายน 11, 2012, 12:06:39 »
นั้น ฟัง 4 คนนี้ร้องเพลงโปรดของเรา นะ ฟังจบแล้ว pampam จงมั่นใจในสำเนียงและเอกลักษณ์เสียงของ pampam นะ แต่ละคนที่ร้องนี่ร้องเพราะทุกคน และเราก็เชื่ิอมั่นในความตั้งใจว่าpampam ก็สามารถทำได้ krab ขอให้กำลังใจเสมอ
Carole King - You've Got A Friend live

James Taylor / YOU' VE GOT A FRIEND

OAT JAKKRIT

• member
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: กันยายน 19, 2012, 02:17:49 »
k.yairi wy 1ce อัดจากzoom h1  หลังจากเล่นทุกวันตั้งแต่วันแรกที่ซื้อและได้โพสเพลงแรกลงตอนต้น เล่นมาวันละ3-4 ชม. มาฟังกันเล่นๆนะว่าเสียงกีต้าร์ดีขึ้นบ้างมั้ย แต่้เราว่าเสียงมีมวลแน่นขึ้นอีกนิดหนึ่งนะ
romance k.yairi

ยินยอม

• member
  • กีตาร์ดีอยู่ที่คนเล่น
« ตอบกลับ #53 เมื่อ: กันยายน 19, 2012, 09:33:40 »
เสียงแน่นขึ้นครับ ไม่รู้อุปาทานไหมนะครับ
:)

OAT JAKKRIT

• member
« ตอบกลับ #54 เมื่อ: กันยายน 19, 2012, 10:29:33 »
ขอบคุณkrab  น้ายินยอมเราก็รู้สึกว่าเสียงแน่นกว่าเดิม รู้สึกดีมากๆ แต่เวลาอัฟลง youtube เสียงบางลงไปเหมือนกันkrab

nhoy

• member
« ตอบกลับ #55 เมื่อ: กันยายน 19, 2012, 15:13:15 »
k.yairi wy 1ce อัดจากzoom h1  หลังจากเล่นทุกวันตั้งแต่วันแรกที่ซื้อและได้โพสเพลงแรกลงตอนต้น เล่นมาวันละ3-4 ชม. มาฟังกันเล่นๆนะว่าเสียงกีต้าร์ดีขึ้นบ้างมั้ย แต่้เราว่าเสียงมีมวลแน่นขึ้นอีกนิดหนึ่งนะ
romance k.yairi

เพราะมากครับน้า OAT JAKKRIT

taylor814aura

• member
« ตอบกลับ #56 เมื่อ: กันยายน 19, 2012, 19:34:13 »
See You Wed. Krap.

OAT JAKKRIT

• member
« ตอบกลับ #57 เมื่อ: กันยายน 19, 2012, 23:49:57 »
-ขอบคุณ krab น้าnhoy ชอบเล่นเพลงromance krab เป็นหนึ่งใน appegio ที่ต้องฝึกทุกเช้า เล่นแล้วมีความสุข รู้สึกดีใจที่น้าnhoyชอบkrab ดีจังkrab
น้า capt พรุ่งนี้วัน พฤหัสบดีที่ 20 กันยายน 2012 เป็นวันครบรอบวันจากไปของjim croce 39 ปีพอดี และ จะเป็นวันเริ่มต้นอันดีที่ผมกับน้าcapt จะได้ร่วมบรรเลงบทเพลงจากใจของผู้ที่รักjim croce ผมรู้สึกมานานแล้วว่า jim croce ทำกีต้าร์ไว้ 2 line เผื่อวันหนึ่งผู้ที่ชื่นชอบบทเพลงเดียวกัน จะได้มานั่งบรรเลงด้วยกัน และถ่ายทอดมิตรภาพอันดีต่อกันตลอดไป ขอบคุณน้าcapt มากkrab

tlechin

• member
« ตอบกลับ #58 เมื่อ: กันยายน 21, 2012, 01:29:19 »
น้าๆ ผมเริ่มอดใจไม่ไหวกับเจ้า k.yairi ของน้าOAT JAKKRIT ซะแล้ว เพราช่วงนี้กำลังหาcut away อยู่พอดี อยากได้เสียงใส่ๆ เพราะตัวเองตอนนี้มี Guild 50e ซึ้งหนักแน่นมาก อยากมีตัวหมานๆมาจีบมันซะหน่อย แต่คงต้องรอปีหน้าอ่าคับ เพราะผมยังเรียนอยู่ไม่มีเงิน เก็บหอมรอมริดไปเนื่อยๆ ถ้าตอนไหนซื้อแล้วจะเอามาอวดบ้างนะคับ  ^^

น้องbigg

• member
  • Gibson Hummingbird
« ตอบกลับ #59 เมื่อ: กันยายน 21, 2012, 01:32:59 »
น้าโอ๊ตเล่นเพราะจริงๆ เพราะมากๆครับ กีต้าร์เสียงไม่ต้องพูดถึงครับ ชัดเจนอยู่แล้ว  ;)
คิดถึงเมืองภูเก็ต