Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: Bangkok Acoustic Guitar Meeting 1 ?  (อ่าน 6190 ครั้ง)

admin

• Administrator
  • member
Bangkok Acoustic Guitar Meeting 1 ?
« เมื่อ: มีนาคม 03, 2012, 12:58:57 »

ท่านสามารถติดตาม รายละเอียดเพิ่มเติม
และความเคลื่อนไหว ได้ที่...ในห้องพูดุยทั่วไป หรือ Meeting

ลิ้งนี้> http://www.acousticthai.net/webboard/index.php?board=8.0
Youtube.com/108reviews
Facebook.com/Acousticthai

music_support_shop

• member
  • สินค้าเปลี่ยนคืนได้ใน 30 วัน
    • html://www.musicsupport.shop
Re: Bangkok Acoustic Guitar Meeting 1 ?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 03, 2012, 17:49:45 »
ใครมีกีต้าร์ไม่ค่อยฉะบายพามาเลย
งานนี้หมอกีต้าร์หลายคน
ช่างดอน ซ่อม
ช่างมด
ช่างนิด

poyfai

• member
    • Fingerstyle Sfx (Theppasit Panichsamai)
Re: Bangkok Acoustic Guitar Meeting 1 ?
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 05, 2012, 00:34:46 »
อยากไปมากครับ ไม่ติดอะไร ไปแน่นอนครับ ^ ^
FB: Fingerstyle Sfx
www.youtube.com/user/poyfai

sumonarak

• member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 07, 2012, 22:04:56 »
อยากไปมากครับ ไม่ติดอะไร ไปแน่นอนครับ ^ ^
เช่นกันครับ+1

Mr.Gula101

• member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 08, 2012, 08:13:49 »
งานนี้มี กีต้าร์พริตตี้ มัียครับ....อิอิ....

HYBRID

• member
  • ร้องเพลงเพี้ยน แต่ใจรัก...
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 21, 2012, 01:18:20 »
อยากไปมากครับ แต่มะค่อยสนิดกับใครเลย

Protong

• member
  • สุขก็เล่นกีตาร์ ทุกข์ก็เล่นกีตาร์
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 23, 2012, 01:01:37 »
เอากีตาร์ไปให้ set up ได้มั๊ยครับ

Gee

• member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 30, 2012, 12:11:13 »
โทษครับสนใจจะไปอะครับ ผมต้อง โอนเงินยัง ช่องทางไหนครับ เผอิญ ว่าทำไม่เป็นรบกวนด้วยครับ คือ น้า ทอมเคยส่งลิงคืให้เเต่หายไปไหนไม่รู้ วอน น้าๆ บอกที ครับ จะได้ จัดการซะใ้หเรียบร้อย เเล้วในงาน ผมสามาถจะเอา กีต้าร ตัวที่ จะให้ชั่งช่วยเปลี่ยน saddle เช็ค สภาพ ไป ให้ ทำ ที่งาน ได้ไม๊ ครับ ขอบพระคุณครับ
ดนตรีไม่มีทางลัด อยากเก่งต้องฝึกฝน

japu

• member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 31, 2012, 11:03:57 »
อยากไปมากครับ แต่มะค่อยสนิดกับใครเลย
เหมือนกันเลย ครับ *-*

iPlayer

• member
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 31, 2012, 11:15:25 »
โทษครับสนใจจะไปอะครับ ผมต้อง โอนเงินยัง ช่องทางไหนครับ เผอิญ ว่าทำไม่เป็นรบกวนด้วยครับ คือ น้า ทอมเคยส่งลิงคืให้เเต่หายไปไหนไม่รู้ วอน น้าๆ บอกที ครับ จะได้ จัดการซะใ้หเรียบร้อย เเล้วในงาน ผมสามาถจะเอา กีต้าร ตัวที่ จะให้ชั่งช่วยเปลี่ยน saddle เช็ค สภาพ ไป ให้ ทำ ที่งาน ได้ไม๊ ครับ ขอบพระคุณครับ

ช่องทางนี้ครับ http://www.musicsupportshop.com/shop/productlist.php?idc=00051

เอากีต้าร์ไปทำด้วย เอาไปให้ ช่างตรวจสภาพดู น่าจะพอได้ ว่าต้องทำอย่างไร แต่ไปปรับแต่งด้วย นี้ ไม่แน่ใจ เพระด้วยเวลา อันจำกัด

iPlayer

• member
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มีนาคม 31, 2012, 11:24:53 »
เหมือนกันเลย ครับ *-*

" ไม่เริ่มก็ไม่รู้ ไม่ดูก็ไม่เห็น อยากรู้จักตัวเป็นๆ นั้นและยิ่งต้องไป "

ผมก็ไม่ได้สนิท กับใคร ไป กันครับ เดี๋ยวไป สนิท กันที่งาน ครับ

Kwang @ Uttaradit

• member
  • Kwang @ Uttaradit
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มีนาคม 31, 2012, 11:49:31 »

แล้วผมรู้จัก หรือสนิืทสนม ตัวเป็น ๆ กับใคร ซะที่ไหนล่ะ ?  รู้จักแต่รูป แต่ชื่อ ที่ใช้แทนตัว ในเวปนี้ แค่นั้นแหละ...

ผมเอง อยู่ต่างจังหวัด เล็ก ๆ  การเดินทาง ไป - กลับ ลำบากกว่า  ต้องออกเดินทางก่อนล่วงหน้า  กลับถึงบ้านทีหลัง เกิือบทุกคน

แถมยังต้องเสียค่าใช้จ่ายในการเดินทาง และที่พัก อีกต่างหาก มากมาย

ผมยังตัดสินใจ มาร่วม Meeting กับน้า ๆ  ซึ่งเป็นโอกาสครั้งแรก ที่ได้จัดงานเจอะเจอกัน  และไม่รู้ว่าเมื่อไร ? จะมีโอกาสดี ๆ ได้จัดขึ้นอีกครั้ง

ฉนั้น อย่าคิดมาก และตรงกับวันหยุดปกติ และวันหยุดชดเชย อยู่แล้ว  รีบตัดสินใจมาร่วมงานกัน แบบต่างคนก็ยังไม่รู้จักกัน เพื่อจะได้รู้จักกัน ซะที

และได้ข่าวแว่ว ๆ ว่า ที่มงานผู้จัดฯ ได้จัดหนัก ไว้รอต้อนรับ และมี surprise ไว้ให้อีก  หากรีรอ ใกล้วันงาน คนเต็มตามจำนวนแล้ว จะเสียใจ นะครับ

Finger Picking Style

Gee

• member
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มีนาคม 31, 2012, 16:29:43 »
เเหม น้ากวางมา โฆษณาซะ เเบบว่าต้องไปให้ได้เลยนะเนี่ย
ดนตรีไม่มีทางลัด อยากเก่งต้องฝึกฝน

kriengkri

• member
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: เมษายน 03, 2012, 07:51:33 »
ใกล้บ้านสุดๆ  ;D ;D
ไม่พลาดครับ

อยากเจอตัวเป็นๆน้ากวาง /น้าเบีย / น้าสนธยา /น้า Redtopup และน้าๆท่านอื่นอีกหลายท่านครับ
พวกน้าๆที่กล่าวมาจัดว่าเป็น อาจารย์ และต้นแบบของสมาชิกหลายท่านในบ้านไม้เลยครับ โดยเฉพาะผม อิอิ

sittigorn

• member
  • อารมคือ อาวุธของ "นักดนตรี"
    • http://www.facebook.com/#!/EmotionIndyink
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: เมษายน 06, 2012, 21:31:17 »
อยากไป  เดียว ชวนเพื่อนๆ ไปก่อนครับ  ไม่ไกล จากบ้านเท่าไร

TOM1869

• member
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: เมษายน 25, 2012, 12:29:45 »
อยากไป  เดียว ชวนเพื่อนๆ ไปก่อนครับ  ไม่ไกล จากบ้านเท่าไร

มาแจมกันซิครับ งานนี้ เรียบง่ายมาทำความรู้จักกับเพื่อนใหม่ๆ ในงานนี้ได้เลยครับ
Line id: 081-8718003

Traveler

• member
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: เมษายน 25, 2012, 12:32:51 »
ปีที่แล้ว 5 พ.ค 54 สุมหัวกันอยู่ที่เขื่อนลำปาว แถมต้องเล่นหลบฝนกัน นี่ครบปีอีกแล้วหรือนี่

TOM1869

• member
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: เมษายน 25, 2012, 16:13:33 »
ตรงกันพอเลยหรือนี่ แก่ไวจัง
Line id: 081-8718003

ohm_pea

• member
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: เมษายน 26, 2012, 10:09:53 »

แล้วผมรู้จัก หรือสนิืทสนม ตัวเป็น ๆ กับใคร ซะที่ไหนล่ะ ?  รู้จักแต่รูป แต่ชื่อ ที่ใช้แทนตัว ในเวปนี้ แค่นั้นแหละ...

ผมเอง อยู่ต่างจังหวัด เล็ก ๆ  การเดินทาง ไป - กลับ ลำบากกว่า  ต้องออกเดินทางก่อนล่วงหน้า  กลับถึงบ้านทีหลัง เกิือบทุกคน

แถมยังต้องเสียค่าใช้จ่ายในการเดินทาง และที่พัก อีกต่างหาก มากมาย

ผมยังตัดสินใจ มาร่วม Meeting กับน้า ๆ  ซึ่งเป็นโอกาสครั้งแรก ที่ได้จัดงานเจอะเจอกัน  และไม่รู้ว่าเมื่อไร ? จะมีโอกาสดี ๆ ได้จัดขึ้นอีกครั้ง

ฉนั้น อย่าคิดมาก และตรงกับวันหยุดปกติ และวันหยุดชดเชย อยู่แล้ว  รีบตัดสินใจมาร่วมงานกัน แบบต่างคนก็ยังไม่รู้จักกัน เพื่อจะได้รู้จักกัน ซะที

และได้ข่าวแว่ว ๆ ว่า ที่มงานผู้จัดฯ ได้จัดหนัก ไว้รอต้อนรับ และมี surprise ไว้ให้อีก  หากรีรอ ใกล้วันงาน คนเต็มตามจำนวนแล้ว จะเสียใจ นะครับ

สวัสดีครับพี่กวางจำน้องโอมได้ป่าวคับบ...สบายดีนะพี่
จันทาร ดีกว่า จันไร

Kwang @ Uttaradit

• member
  • Kwang @ Uttaradit
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: เมษายน 26, 2012, 10:15:34 »

สวัสดีครับพี่กวางจำน้องโอมได้ป่าวคับบ...สบายดีนะพี่

ศรีราชา  ใกล้ ๆ แค่นี้  แล้วไปเจอกัน นะครับ  (ถ้าไม่มา  ถือว่า จำกันไม่ได้  อิ..  อิ.. )

Finger Picking Style