Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: อาการเสียงบอดในบางโน๊ต  (อ่าน 584 ครั้ง)

กฤติน

• member
อาการเสียงบอดในบางโน๊ต
« เมื่อ: มิถุนายน 28, 2014, 17:07:09 »
อยากทราบว่าเสียงบอดในบางตัวโน๊ตเกิดจากอะไรคับ มีวิธีแก้ไหมคับน้า

lonzaa

• member
Re: อาการเสียงบอดในบางโน๊ต
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2014, 17:51:36 »
มันคือเดทโน๊ตครับ หางเสียงจะห้วน แก้ไม่ได้ครับ กีตาร์บางตัวมีบางตัวไม่มี
เวลาผมซื้อกีตาร์ผมให้ความสำคัญกับเรื่องเดทโน๊ตมากโดยการไล่กดโน๊ตทุกตัว
คนคำนวญ มิสู้ฟ้าลิขิต

J.taka

• member
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2014, 09:33:58 »
อาการเป็นยังไงครับ หมายถึงเวลากดเเล้วเกิดเสียงบอดหรืออะไรครับ

springwaltz

• member
  • Vet Med
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2014, 11:39:11 »
ใช่เลยครับเดทโน๊ต ทางแก้หรอครับ ถ้ามีเยอะเกินรับไม่ได้ก็คงต้องทำใจจะขายก็ตามสะดวกครับ เป็นผมก็เซ็งนะครับถ้าเจอเดทโน๊ต เวลาซื้อผมก็ไล่เชคดูทุกเฟรตก่อนเลยครับ เดทโน๊ตพบได้แทบทุกแบรนด์ละครับ ตั้งแต่ราคาถูกจนแพงๆก็พบได้ของเพื่อนผม แบรนด์ดังฝั่งเมกาซื้อมาแสนนิดๆก็มีเดทโน๊ตครับ เวลาน้าจะซื้อกีตาร์ตัวใหม่เชคเรื่องนี้ดูดีๆนะครับสำคัญนะ