Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: โปร่งสายเหล็ก ที่บริดจ์มี pin ตอกยึดเนี่ย ถ้าบริดจ์เผยอออกมานิดๆ จะมีผลต่อเสียงไหมครับ ?  (อ่าน 1864 ครั้ง)

gungg

• member
โปร่งสายเหล็ก ที่บริดจ์มี pin ตอกยึดเนี่ย ... ถ้าบริดจ์เผยอออกมานิดๆ จะมีผลต่อเสียงไหมครับ ?
ความสั่นของสายจะส่งถึงไม้หน้าได้น้อยลงหรือเปล่าครับ ?

หรือว่าไม่มีผลเลย ? เพราะสายมันถูก pin กดลงติดไม้หน้า ?

...

(ไม่เหมือนกีต้าร์คลาสสิค ซึ่งสายยึดกับ bridgr แบบเต็มๆ
แบบนั้นถ้าบริดจ์เผยอคงมีผลมากๆเลย)

nhoy

• member
สวัสดีครับน้า gungg  ไม่ทราบว่ามันเผยอออกมาแค่ไหน  ผมเรียนว่าส่งให้ช่างเค้าช่วยดูแลให้ดีกว่าไหมครับ 

jazzinblue

• บุคคลทั่วไป
ผมเคยเผยอนะครับ แต่เผยออยู่มุมเดียว และเผยอไม่มากประมาณ 1-2 mm ผมว่าเสียงไม่แตกต่างจากตอนไม่เผยอนะครับ หรือหูผมไม่เทพก็ไม่รู้ อิอิ
เคยส่งให้ช่างดู ช่างบอกถ้ายังเล่นได้ง่าย action ไม่สูงขึ้นก็ยังไม่ต้องทำอะไรก็ได้ครับ

FOTOBEER

• member
  • fotobeer2516แอ๊ดgmail.com
หาหมอด่วน เพราะ มันก็จะเผยอ ขึ้นเรื่อยๆ ตามกาลเวลา ยังงัยก็ต้องทำอยู่ดีครับ เผยอ มาก หรือ น้อย ก็เสียค่าทำเท่ากัน เพราะช่างต้องลื้อ ออกมาติดกาวใหม่ ทำไปเลยครับ ถ้าพร้อม จะได้เล่นแบบไม่ต้องกังวล

elinoy

• member
ของผมเป็นเหมือนกัน แต่เสียงไม่เปลี่ยนนะครับ ยังไงรีบเอาไปซ่อมดีกว่าครับ
อมยิ้ม

gungg

• member
ขอบคุณท่าน Fotobeer ครับ  ค่าทำราวๆเท่าไรครับ

iamoh

• member
เคยถาม ราคา ประมาณ 800-1000  ซ่อมนะครับ
ถ้าเปลี่ยนแพงกว่านี้