Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: กีต้าร์โปร่งเพียวๆ ยี่ห้อไหน ทรงอะไร คิดว่าตีคอร์ดดีสุด ราคาไม่แรง ไม่เกินหมื่น  (อ่าน 1675 ครั้ง)

pokpong

• member
แนะนำหน่อยคร้าบบบ พอดีจะซื้อ เน้นคอร์ดตีเพราะๆ ฟิงเกอร์บ้าง ประปราย ส่วนตัวชอบทรง ทริปเปิ้ลโอ กับ เดทน้อท ครับ

mai_911

• member
Takamine D26s หรือ ns ครับ ต่างกันยังไม่ไม่รู้ แต่รู้สึกว่าเหมือนกัน

nhoy

• member
แนะนำหน่อยคร้าบบบ พอดีจะซื้อ เน้นคอร์ดตีเพราะๆ ฟิงเกอร์บ้าง ประปราย ส่วนตัวชอบทรง ทริปเปิ้ลโอ กับ เดทน้อท ครับ
นอกจากที่น้า mai_911 ได้กรุณาแนะนำไว้ข้างต้นแล้ว ซึ่งอยู่ในงบและจุดประสงค์ที่น้า pokpong ได้กำหนดไว้ น่าเล่นเลยครับ
และถ้าสามารถขยับงบได้อีกสักหน่อย อาจลองดู GD93 ของ Takamine ด้วยก็ดี
หรือถ้าเป็น Veelah โปร่งธรรมดา และอยู่ในงบก็ลองดู V3-D ซึ่งเสียงดีและน่าเล่นครับ

OAT JAKKRIT

• member
  • สูงสุดสู่สามัญ
ถ้าเล่นตัวใหญ่ได้อีกนิดเห็นมีอยู่ตัวราคาน่าซื้อมาก tanger tj56 ในหน้าซื้อขาย บอกไว้เป็นแนวทางเคยมีมาก่อนสวยด้วยนะราคามือสองตั้งไว้น่าซื้อมากลองหาดูครับน้อง

guitar_import

• member
เป็นผมจะหาYamahaทรงD Top solidอ่ะ มีหลายรุ่นอยู่

jumzoo

• member
    • รับสอนดนตรี
เข้ามาฟังคำแนะนำด้วยคร้าบ  :)

Mr.Gula101

• member
นอกจากที่น้า mai_911 ได้กรุณาแนะนำไว้ข้างต้นแล้ว ซึ่งอยู่ในงบและจุดประสงค์ที่น้า pokpong ได้กำหนดไว้ น่าเล่นเลยครับ
และถ้าสามารถขยับงบได้อีกสักหน่อย อาจลองดู GD93 ของ Takamine ด้วยก็ดี
หรือถ้าเป็น Veelah โปร่งธรรมดา และอยู่ในงบก็ลองดู V3-D ซึ่งเสียงดีและน่าเล่นครับ

****....  ผมก็มองไปที่วีล่า นะครับ อุปกรณ์และเสียงลงตัวดี ตามที่ใช้มากว่า10ตัว(ซื้อให้นักเรียน)...