Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ปิดการขาย ขอบคุณacousticthai และน้องเจ้าของใหม่มากๆครับ  (อ่าน 2047 ครั้ง)

eead

• member
เป็น lot ที่ใช้ไม้ข้างและหลังเป็น solid indian rosewood
ถ้าซื้อใหม่ตอนนี้ ไม้ข้างและหลังจะเป็น santos rosewood แล้วครับ
set upเรียบร้อยพร้อมสำหรับfingerstyle
เฟรต เต็มไม่สึกเลย จับมาเล่นไม่กี่ครั้ง สภาพดีมากนอนกล่องเป็นส่วนใหญ่

ราคาxxxxxบาท เหลือ xxxxxบาท
มารับเองลดได้ครับผม

Blueridge BR-163A :
Select, Solid Adirondack Spruce top with hand-carved parabolic top braces
in authentic Pre-war forward X-pattern
Solid, Select Indian Rosewood back and sides with center strip of delicate wood marquetry
White body binding with delicate herringbone inlay around top
Slim Mahogany neck with dovetail neck joint and adjustable truss rod
Rosewood bridge
Maple bridge plate
Rosewood peghead overlay
Saga’s exclusive Dalmatian-style pickguard
High-gloss lightly toned top finish
Accurate Vintage-style 14:1 ratio nickel-plated open-back tuners with butterbean-style buttons
Nut and saddle are made from bone
Nut width: 1 3เ/4″
Scale length: 25.6″ (650mm)

[img]h

ขอบพระคุณacoustic thaiมากๆ

eead

• member
Re: ขออนุญาตขาย Blueridge BR163A (ก่อนเปลี่ยนเป็นsantos rosewood)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 02, 2019, 17:44:58 »
 8)

eead

• member

ถ้าเป้าหมายใหม่ไม่อยู่ ขออนุญาตยกเลิกการขายครับ

Nattawutjudo 28

• member
ราคาดีงามมากครับ
แบรด์นี้คุณภาพเสียงและงานไม่น้อยหน้า USA เลย
Line= Nattawutjudo28

Evie

• member
ราคาดีครับ ตอนนี้ถ้าซื้อใหม่ คงไม่ได้ indian rosewood ละครับ Adirondack spruce ก็คุ้มละครับ ราคานี้อยู่ไม่นานครับ

Thammarat

• member
สภาพสวย ราคาดีมากครับ

Pa

• member
ถามเป็นความรู้หน่อยครับ Blueridge เปลี่ยน spec เป็น Santos Rosewood ปีไหนครับ หรือมีข้อสังเกตจุดไหนครับว่าเป็น EIR หรือ Santos
ผมไล่อ่านจาก Blueridge Unofficial Forum มีการถามเรื่องนี้พอสมควรครับ

Evie

• member
ถามเป็นความรู้หน่อยครับ Blueridge เปลี่ยน spec เป็น Santos Rosewood ปีไหนครับ หรือมีข้อสังเกตจุดไหนครับว่าเป็น EIR หรือ Santos
ผมไล่อ่านจาก Blueridge Unofficial Forum มีการถามเรื่องนี้พอสมควรครับ

ผมก็เพิ่งรู้เหมือนกันครับว่าเปลี่ยนสเปคไม้ รู้จากกระทู้นี้ล่ะครับ เลยไปค้นหาดูblueridge มือ1ตามเว็ปดูครับ สเปคไม้ไม่ใช่ indian rosewood แล้วครับ เป็น santos rosewood แทนละครับ ส่วนไม้หน้ายังคงเป็น adirondack spruce เหมือนเดิมครับ

eead

• member
ขอบพระคุณ
น้า kodokun ,น้าEvie ,น้าThammarat และ น้าPa
มากๆครับ

eead

• member
เท่าที่ถามจากตัวแทนน่ะครับ จะเริ่มปี2017 แต่ทางไทยเริ่มสั่งเลขผลิตปี2018ครับ
ถ้าผิดพลาดขออภัยผู้รู้ทุกท่านน่ะครับ และช่วยแนะนำได้เลยครับ
ถ้าเอาแน่ๆ นำเลข serial number ถามที่ตัวแทนเลยจะแน่นอนกว่าครับ

Pa

• member
ผมเคยลองรุ่นนี้เมื่อหลายปีมาแล้ว เสียงดีมากๆครับ review เมืองนอกก็มีแต่คนบอกว่าเสียงดีครับ ราคาดีคุ้มค่ามากครับ ผมยััััังไม่เคยเห็นใครขายต่ำกว่า 30,000 เลย

Ods16339

• member
ล๊อตใหม่เห็นว่าทางตัวแทนจะสั่งเป็นindian rosewoodครับ
ตอนนี้น่าจะไม่ติดcitesแล้วครับ.

Ufabet

• member
ผมมาช้าไปนั่งหาทุกวัน พึ่งมาเห็นวันที่ยกเลิกขาย :'(

Ufabet

• member
ถ้าเปลี่ยนใจ รบกวนติดต่อกลับด้วยนะครับ

เบอร์ : 0800095009
id line : beeryesman