Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนถามนักร้องอาชีพหน่อยครับ...  (อ่าน 3837 ครั้ง)

กฤษณ์

• member
Re: รบกวนถามนักร้องอาชีพหน่อยครับ...
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2017, 01:02:02 »
ให้แฟนถ่ายคลิปด้วยมือถือแล้วอัพโหลดขึ้น Youtube ทำใด้ง่ายมากครับ

1. สมัครสมาชิก Youtube โดยใช้ Email address

2. เปิด Youtube แล้วกดตรงลูกศรด้านขวาบนของจอเพื่ออัพโหลด

3. พอกดปุ่มนี้แล้วในจอเขาจะบอกให้เลือกไฟล์มาวาง คุณก็เอาไฟล์เพลงที่คุณร้องมาวางครับ

4. พออัพโหลดเสร็จก็กดปุม "เผยแพร่" และเอาลิงค์มาลงในกระทู้

Dezember

• member
Re: รบกวนถามนักร้องอาชีพหน่อยครับ...
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2017, 15:32:08 »
SM58 ของแท้เกนจะเบาและร้องเหนื่อยกว่าของปลอมที่จับปุ้ป อุ้ย เสียงหนาหล่อจัง แต่เชื่อเถอะครับมันคือพื้นฐานที่ถูกต้องไม่คัลเลอร์เสียงให้หลงทาง
ส่วนถ้างบไม่ถึง ก็เริ่มต้นที่รุ่นไหนก็ได้ของ shure จะมีราคาพันกลางๆ ก้อใช้ได้ดีครับ
พองบเริ่มเยอะก็จะมีพวกเทเลฟุงเก้นที่นักร้องเดี๋ยวนี้ชอบใช้ หามือสองก็ได้ครึ่งหมื่นครับ

ขอบขุนคับ ที่ชี้แนะ

ให้แฟนถ่ายคลิปด้วยมือถือแล้วอัพโหลดขึ้น Youtube ทำใด้ง่ายมากครับ

1. สมัครสมาชิก Youtube โดยใช้ Email address

2. เปิด Youtube แล้วกดตรงลูกศรด้านขวาบนของจอเพื่ออัพโหลด

3. พอกดปุ่มนี้แล้วในจอเขาจะบอกให้เลือกไฟล์มาวาง คุณก็เอาไฟล์เพลงที่คุณร้องมาวางครับ

4. พออัพโหลดเสร็จก็กดปุม "เผยแพร่" และเอาลิงค์มาลงในกระทู้

ขอบขุนคับ น้ากฤษณ์